Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
25/8/11
30
0
0
Em đi ngắm nghía đất Q2, Q9 rồi theo mấy bác MG chỉ đi cả sang Làng Đại Học TĐ và khu Phường Trường Thọ. Theo cảm nghĩ của em thì hình như đất bên phía Trường Thọ dễ mua hơn đất bên phước Long A. Nghĩa là nếu đi dọc xa lộ Hà Nội về hướng cầu sài gòn thì đất bên tay trái giá cao hơn đất bên tay mặt. Có thể đó là bởi vì một số nhà máy và khu công nghiệp bên tay mặt (như nhà máy nhiệt điện THỦ ĐỨC nhà mấy XI MĂNG HÀ TIÊN...) làm ô nhiễm môi trường sống ở bển.
Không biết ở đây có bác nào sống ở khu vực này cho em hỏi về ảnh hưởng của các nhà máy đó đối với khu vực phụ cận ra sao. Có thấy khói bụi gây khó chịu cho cuộc sống thường ngày nhiều không ạ?

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12
Bác chủ cho hỏi giá khoảng bi nhiêu 1m2 vậy? Có mấy bác MG chào nhưng chưa biết giá nên chưa quyết

Hạng C
8/4/11
888
11.435
93
Phường Trường Thọ sát cầu Rạch Chiếc là khu vực công nghiệp cũ, nơi tập trung những nhà máy 40-50 tuổi đời. Ở gần nhà máy xi măng, nhiệt điện và luyện thép cũ kỹ thì ít nhiều cũng bị ô nhiễm. Đường điện ở đây cũng chằng chịt, làm xấu cảnh quan. Đó là lý do bên đó rẻ hơn. Thị trường có lý của nó bác ạ.
Em nghĩ khoảng chục năm nữa chắc phải dời hết đám nhà máy này vào khu công nghiệp. Giữ được tới lúc đó thì ngon.

Status
Không mở trả lời sau này.