Hạng B1
12/10/10
88
0
0
SGN
Chào các bác,

Không hiểu sao lock của sau bên phải của xe em Escape xlt 2007(xe em lấy lại của bác Phanptsc) bị lỗi không khóa được, 10h30 sáng nay vào Bến Thành ford kiểm tra, cố vấn dịch vụ nói khóa bị hỏng, thay mới khoảng hơn 3tr nhưng chưa có hàng nên sẽ cố gắng sửa, thời gian khoảng 1-2 tiếng. Em yên tâm vì 1h30 mới cần xe đi gặp khách hàng. Ăn trưa xong, 1h30 vào nhưng bác thợ vẫn chưa sửa được. Đành bắt taxi đi gặp khách, lúc về khách ra tận nhà xe tiễn, khách còn tận tình hỏi e đi xe gì?...(mịa, khách hàng nữ, còn trẻ, quan tâm xe cộ nhiều thế không biết, hu..hu..)
Quay về Bến Thành Ford, bác thợ vui vẻ khoe đã xong nhưng ra đến cổng thì phát hiện đèn báo cửa còn mở, kiểm tra tất cả các cửa đều thấy ok nhưng đèn thì vẫn sáng, bác thợ kiểm tra mãi cũng chẳng phát hiện ra lỗi, Remote cũng báo lỗi (trước khi sửa, remote bấm 2 lần thì còi kêu, đèn cửa tắt, sau khi sửa, bầm nhiều lần nhưng còi o kêu, đèn cửa o tắt) muộn quá, em đành đánh xe về. Sáng mai tính tiếp.
về đến công viên Hoàng Văn Thụ, có ông xe ôm chở hàng cồng kềnh dừng đọt ngột, em phanh gấp,
"Ầm" chú tãi chạy sau em xủ lý o kịp đam uỳnh vào inox bảo vệ phía sau, Nhìn dằng sau thấy xe chú áy còn nguyên vẹn, nghĩ bụng xe mình chắc chẳng sao nên đi tiếp. về đến nhà phát hiện inox bị móp và xê dịch về phía xe. kết thúc 1 ngày đen đủi.
Bác nào đã từng bị lỗi giống em, chỉ em chỗ sửa với. Cảm ơn các bác!

Hạng B2
15/8/09
193
1
18
TP HCM
www.otosaigon.com
Chào Bác,
Mình đang chạy escape 2003 3.0 . xe mình lúc trước cũng bị lỗi khóa cửa như bác và bác Vui đã làm hết , bác có thể liên lạc bác Vui 0903383136

Hạng B1
12/10/10
88
0
0
SGN
Báo cáo các bác là xe em sửa được rồi. Bác thợ nói thường là thay mới, ít khi sửa nên cái khoá của em phải vừa sửa vừa nghiên cứu nên mất thời gian. lần sau ai bị tương tự, sẽ có người sửa được rồi, các bác cứ gạp bác Vinh- Bến Thành ford.