Hạng C
23/9/20
850
7.167
93
Đm vẫn ko hiểu đi xe mà ngại nó “rống” để hâm nóng động cơ là sao mày? Mày bệnh dữ vậy? Đi ăn mà ngại đi ị? Nói cỡ đó còn cãi.
Nói ko hiểu tiếng người à? Xe nào cũng đẩy tua, nhưng có xe gào to quá mức. Ị có 3 loại nha e, a ị fun mướt, còn chú nếu lỏng hoặc khô sắt thì khám đi.
Vd cỡ đó, chú thấy máy hâm nóng có kêu this và that rồi chứ?

Hạng B1
22/6/11
60
8
8
32
Sai Gon
www.otosaigon.com
Hi các bác,
Xe em Subaru Forester 2021, muốn lên két nước tản nhiệt hộp số và dầu máy để đi đường đèo cho ngon nhưng ko có kinh nghiệm. Nhờ các bác tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm giúp em với!

19/5/16
230
112
43
39
Nói ko hiểu tiếng người à? Xe nào cũng đẩy tua, nhưng có xe gào to quá mức. Ị có 3 loại nha e, a ị fun mướt, còn chú nếu lỏng hoặc khô sắt thì khám đi.
Dạ muôn tâu thánh phím. Để giúp thánh trả lời câu hỏi em đã tậu luôn Forester 2.0. Thưa thánh cold start tua máy 2500 v nhé thánh, nổ “hơi” to, ngang ngang Xi Vít 1.5 của tôi.
Thánh cần video luôn k?
Thằng mua là thằng đi lái thử và mua. Khác xa thằng ôm máy tính và sợ “gào”x

Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Chào các bác, tình hình là em đang lăn tăn giữa Mazda CX-5 và Subaru Forester đều cùng 2021. Em tham khảo trên youtube thì thấy Forester thích hợp cho đường đèo, dốc còn CX-5 thì lại thích hợp cho đường bằng. Em mua phục vụ cho gia đình là chủ yếu, nhưng lâu lâu cũng đi xa một chuyến. Rất thích trải nghiệm động cơ boxer của Subaru nhưng sợ mình chỉ chủ yếu đi đường bằng trong thành phố thì lại phí quá. Với lại em nghe nói phụ tùng Subaru cũng hơi hiếm, nên sẽ chờ khá lâu để thay thế. Mong các bác tư vấn giúp ạ.

19/5/16
230
112
43
39
Chào các bác, tình hình là em đang lăn tăn giữa Mazda CX-5 và Subaru Forester đều cùng 2021. Em tham khảo trên youtube thì thấy Forester thích hợp cho đường đèo, dốc còn CX-5 thì lại thích hợp cho đường bằng. Em mua phục vụ cho gia đình là chủ yếu, nhưng lâu lâu cũng đi xa một chuyến. Rất thích trải nghiệm động cơ boxer của Subaru nhưng sợ mình chỉ chủ yếu đi đường bằng trong thành phố thì lại phí quá. Với lại em nghe nói phụ tùng Subaru cũng hơi hiếm, nên sẽ chờ khá lâu để thay thế. Mong các bác tư vấn giúp ạ.
Mới mua xe, sợ dèm pha, sợ bà con chê, nên mua Mazda. Đi nhiều xe, muốn lái sướng, nhàn, an tâm, tin cậy và quan tâm tới bản thân mình muốn gì hơn người khác phán bừa thì Subaru.

Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Hi các bác. Cho em hỏi con XT bản cũ (có turbo) có chạy ngon hơn nhiều bản GT (non-turbo) không ạ? Em thì khoái Subaru nhưng bản sau này nó cắt turbo đi lại lăn tăn quá.

Tập Lái
19/2/17
4
0
1
40
Chào anh em, mình xem các bài review thì thấy có nói Subaru Forester sẽ thay đổi thiết kế toàn diện cứ 5 năm 1 lần. Vậy mẫu 2022 là đang ở đâu trong vòng đời của mẫu xe này?

Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Xin các bác tư vấn, tuần sau em nhận em Forester 2.0 is Eyesight đời 2022. Theo em biết thì chiếc xe này không có cảnh báo áp suất lốp trên màn hình. Vậy bây giờ mình mua 1 bộ (4 cảm biến gắn trong + màn hình có thể là hiệu SteelMate) lắp rời hay sao các bác ? Có người nói là kích hoạt tính năng ẩn này trong xe có, rồi mua 4 cảm biến AUTEL về tự lập trình mã cảm biến và gắn. Không biết có được không các bác ?

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Xin các bác tư vấn, tuần sau em nhận em Forester 2.0 is Eyesight đời 2022. Theo em biết thì chiếc xe này không có cảnh báo áp suất lốp trên màn hình. Vậy bây giờ mình mua 1 bộ (4 cảm biến gắn trong + màn hình có thể là hiệu SteelMate) lắp rời hay sao các bác ? Có người nói là kích hoạt tính năng ẩn này trong xe có, rồi mua 4 cảm biến AUTEL về tự lập trình mã cảm biến và gắn. Không biết có được không các bác ?
Tôi đang dùng cảm biến Steelmate gắn trong và màn hình rời. Và cũng biết có người độ được đưa tín hiệu cảm biến áp suất lên màn hình ODO
Mời anh join group chủ xe subaru để nhiều anh em giúp đỡ

• Like
Reactions: locphuocvo2003
Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Tôi đang dùng cảm biến Steelmate gắn trong và màn hình rời. Và cũng biết có người độ được đưa tín hiệu cảm biến áp suất lên màn hình ODO
Mời anh join group chủ xe subaru để nhiều anh em giúp đỡ
Cám ơn anh rất nhiều

• Like
Reactions: maihoa