Hạng B2
21/9/17
114
14
18
31
Tầm dưới 1,2 tỷ đồng có nên mua Peugeot 3008?
Gia đình có nhu cầu lên đời xe gầm cao đi chơi Tết, tài chính tầm 1 tỷ 2 đổ lại. Đang phân vân 3 con Santafe với Fortuner và 3008. 3008 thì nhiều anh em đánh giá hay trễ ga đầu, quả vô lăng hơi nhỏ, mà tay em thì to, sợ khó lái. Được cái thiết kế con này đẹp, khoản cách âm đỉnh, trang bị an toàn ngon nên đi gia đình thì yên tâm. Còn Santafe thì khung gầm chán, đi đường ổ gà hay gồ ghề xíu là lắc lư, người yếu thì say xe chắc, được cái tiết kiệm nhiên liệu tốt, ngoại hình trẻ trung. Fortuner quá nổi rồi, trang bị động cơ mạnh nhưng bị cái ồn, nhiều bác chê là máy cày với hao xăng.
Vợ em tính hơi lo xa, sợ xe khan cận Tết còn chật vật chờ xe nên giờ muốn mua xe nào giao sớm. Em có hỏi bạn tư vấn bên Hyundai thì San giờ không có xe sẵn, muốn lấy sớm phải kèm củ lạc kha khá, Fortuner thì bên Toy có sẵn xe mà cục lạc cũng không nhỏ, hơi nản. 3008 thì thấy đang có ưu đãi, sale báo là có xe giao ngay nhưng em đang lo khoản bảo dưỡng về sau.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em nên chọn xe nào trong 3 xe trên? Với bác nào đang đi Peugeot 3008 cho em hỏi chi phí bảo dưỡng xe này nếu so với các hãng khác thì có cao hơn không, và tầm bao nhiêu?

Tầm dưới 1,2 tỷ đồng có nên mua Peugeot 3008?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/8/22
3
2
3
42
Tầm tỷ hai thì làm con MU-X cho nó chắc cú, 4x4 luôn, option cũng nhiều, khỏi mất lạc còn được khuyến mãi mấy chục

• Like
Reactions: kyogod and phuquy
Hạng C
13/4/16
641
1.653
108
35
Sợ thì thôi đừng mua bác ạ
Đi xe máy tạm, khi nào đủ tiền mua rollroy culinan hẵng mua :D

Hạng B2
30/3/14
294
644
93
Nếu chọn Hàn thì lấy con Sò , cùng máy móc với San nhưng rộng hơn , ko phải mỗi năm mỗi mẫu . Nhật thì gia đình quên khẩn trương con Phò thu nợ , lấy CX8 long lanh vạn phần . Quan trọng 2 con trên có liền ko kèm lạc . Còn 3008 thích thì nhích .

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng D
12/4/19
1.479
2.794
118
37
Em hỏi thật, cảm nhận mấy cái này của bác là thật hay bác chỉ nghe nói? Nếu nghe nói thì em chịu chứ bác cảm nhận thật thì em thấy hơi…
- “3008: cách âm đỉnh??
- “Santafe: khung gầm chán, lắc lư???? Mà bác nói thế tức là so khung gầm nó với 2 con kia?
- “Fortuner: động cơ mạnh????
Bác thấy thế thật thì em ko dám bàn nữa :D :D :D

Hạng D
26/3/17
1.460
2.182
113
3008 dành cho ai thích khác biệt. Mà trong OS thì theo số Đông là chính. Bạn vô đây hỏi 90% sẽ kêu bạn mua xe khác

Chỉnh sửa cuối: