Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Kính thưa cả nhà. Thời gian thấm thoát thoi đưa! Năm 2012 sắp giã biệt chúng ta!
Đúng ra, việc review này nên để dành cho hai bác HT và HP vì nó phù hợp hơn. Nhưng em chỉ xin chia sẻ 1 chút ở góc độ hết sức cá nhân. Và xin mời các bác, mợ cho ý kiến rồi chúng ta cùng tống kết trong tiệc tất niên sắp tới!

Không biết như vậy có gì là không ổn không ạ?:)

Em tham gia diễn đàn từ những ngày rất đầu tiên nhưng chỉ thực sự tìm thấy niềm vui ở thớt này và cả thớt CNL. Rất nhiều gương mặt và con người cụ thể em đã được hân hạnh gặp gỡ ở ngoài cũng như những cái nick ngộ nghĩnh hay xoàng xĩnh hay tức cười mà em chỉ biết trên này mà thôi.
Dù là trong hay ngoài diễn đàn, đối với em đây luôn là niềm vui được trao đổi, tranh luận cùng mọi người. Đúng hay sai, thật hay giả là tùy theo cảm nhận mỗi người. Điều chủ yếu là em đã đeo bám diễn đàn liên tục 8 tháng chính xác là hầu như mỗi ngày từ ngày em trở lại sinh hoạt trong FI từ tháng 4 năm nay.

Hỉ nọ ái ố... Mọi ưu phiền, giận dỗi, hiểu lầm, tranh chấp mâu thuẫn nếu có xin mọi người cùng bỏ qua và cùng hướng về năm 2013.

Muốn viết nhiều nhưng e là sẽ lan man... Thôi em xin nhường sân cho những người khác nữa!;)

Xin chúc hai bác HT và HP cùng ban quản trị của diễn đàn nhiều sức khỏe để tiếp tục công việc cũa mình hiệu quả nhất!

Xin gởi đến những cái nick và những con người đáng yêu mà tôi có dịp tiếp xúc hay gặp gỡ! Xin chúc cả nhà một mùa giáng sinh tràn đầy hồng ân và 1 năm mới 2013 nhiều may mắn và thuận lợi!:D

Cả nhà nhớ đăng kí tham gia tiệc tất niên cho xôm tụ nhé. (Em bán vé kiếm hoa hồng nuôi em yến thôi!!!:D)

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.481
113
Sài Gòn - HCM
Bực bội nhất khi tham gia FI là ....nhậu nhiều hơn mà chả làm ăn được cái giề.Hí hí hí :D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
haobui nói:
Mr Fil nói:
Bực bội nhất khi tham gia FI là ....nhậu nhiều hơn mà chả làm ăn được cái giề.Hí hí hí :D:D:D:D:D:D:D:D
Hí hí :D
Dạo này a Thanh có vấn đề gì mà 1 ngày mở gần 5-6 topic luôn nha .
Cuối năm bị bức xúc quá nên bứt nút má Hảo ơi! hehe...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
- Đánh dấu 1 năm mà các nick kỳ cựu bỗng dưng biến mất
- Đánh dấu bằng sự ra đời của hàng loạt các nick mới, thậm chí có những nick mà khi ra đời kéo theo hàng loạt các tâm điểm thu hút người đọc
- Đánh dấu bằng hàng loạt bài viết , hàng loạt đề tài nóng bỏng.
- Đánh dấu các FIer được 1 năm tha hồ ngồi chém gió và quan sát các sự kiện động trời, và kèm theo các đơn vị Than hàng loạt.
- Đánh dấu bằng cuộc nội chiến mà chiến thắng luôn thuộc về kẻ mạnh :D

Hạng D
23/12/10
2.793
26.645
113
Một năm thất bại hoàn toàn đối với em, cũng không làm được gì với mấy bác FI nhà mình..hihi dù sao cũng mong gặp lại các gương mặt cũ và biết thêm các thành viên mới trong tiệc tất niên

Hạng D
24/10/10
3.410
14.776
113
Em không biết nói sao, nhưng năm ngoái vui hơn năm nay.
Năm ngoái em cảm nhận sự đoàn kết gắn bó còn nhiều hơn nữa, giá mà bác Xe vào sớm hơn chắc còn kết nổ đĩa vì còn gặp nhiều người hơn.

Năm nay chủ đề bị lặp lại nhiều, có quá nhiều thớt hỏi về những vấn đề đã có, không chịu google thì thôi vậy, điều này cũng là 1 vấn nạn vì thớt mới tràn lan mà bài viết loe hoe sẽ làm người đọc chán. Người viết còn chán hơn vì đâu thích nhai lại hehee ... bởi vậy vào đọc riết ít món để đọc, vào viết riết bị lười ...

Mọi người hay cạnh khóe nhau cũng là 1 điều không hay ho gì. Đồng ý diễn đàn ảo, nhưng những gì người nào viết ra đều thể hiện bản chất ẩn sâu bên trong của con người đó (bản chất em gấu ó lắm đó- bật mí cho bác Xe luôn, nhưng đụng chuyện mới thấy hê hê) tuy không ác ý, nhưng vẫn tổn thương rất nhiều người, vì đâu phải chỉ 1-2 người bị nói liên quan đọc đâu mà rất nhiều lượt đọc khác, đâu phải ai đọc cũng từng gặp nhau ngoài đời để thông cảm cho cá tính mạnh hay quá cực đoan đó.

Riêng em thì mỗi bài viết ngắn hơn năm ngoái nhiều, và màu đỏ trên màn hình ( do block nick nói nhảm không cần thiết phải đọc) cũng nhiều hơn. Có 1 câu chuyện vui, có 1 nick (em block) post 1 cái link, em đâu đọc đâu nên đâu biết, sau đó cả chục trang em cũng post lại cái link đó và bảo sao chưa ai post nhỉ thì mới biết link đã được post rồi, he he ... cũng áy náy 1 chút khi chỉ vì vài bài viết không thích mà đi block 1 nick, nhưng còn hơn đọc rồi rước lấy cái bực mình thay vì được hỏi hỏi, thư giãn khi online. Chuyện gì cũng có cái giá của nó. Em không có quyền đánh giá bài viết người khác, em chỉ có quyền chọn đọc hay không đọc. Và em cũng không có quyền đánh giá 1 diễn đàn, em chỉ biết cảm hứng của em có thôi thúc mình vào đó nữa hay bớt thích nhiều rồi.

Thực sự em cảm thấy tiếc vì đã quá lâu không gặp nhiều bài viết hay của các nick kỳ cựu. Mà thôi, im lặng cũng là giải pháp tốt, vì khi nói ra mà xung quanh toán tập lái chẳng biết ai là ai chém như thôi rồi ấy thì hứng thêm nữa mới lạ. Các bác có thể nói là phải có người phản biện mới vui, phản công thắng mới là cao nhân. Em xin thưa chẳng có cao nhân nào rảnh đến mức điên khùng đi chém nhau với gió, tranh luận với người mình biết có 1 thú vui riêng, còn chỉ bị chửi vô cớ và không biết ai là ai chẳng kích thích được tinh thần tranh đấu, chỉ làm nản lòng người. Mà thời gian, đâu có người tài cáng thật sự địa vị tốt lại quá rảnh bỏ sức đi chém gió mãi làm gì. Lâu lâu thích thì chia sẻ một ít, nếu hứng thì lần sau chia sẻ tiếp, nếu chán thì thôi.

Chứ cứ cố đấm ăn xôi chẳng khác nào tự chuốc vạ vào thân, tạo scandal cho chính mình dù chỉ là xuất phát từ lòng tốt của mình, em hiểu điều đó nên không gào lên đòi các bác ấy post bài cho em đọc, hì hì ... dòm lại cái thân mình em cũng có viết được gì đâu :D

Chúc các bác Giáng Sinh và Năm Mới hạnh phúc, thành công hơn năm nay.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.