Hạng B1
22/4/18
69
30
28
View attachment 1670512
Hi All!
Mình muốn cải thiện đèn nhưng vẫn đảm bảo thẩm mỹ cho xe CRV 2018 bản L (đèn sáng hơn và xa hơn để đi đêm có thể thấy rõ trên 70m).
Có bài chia sẻ của cty Ledtech về giải pháp thay bộ đèn led gầm bằng 2 cặp Bi xenon gầm Đài loan và thay tấm ốp khá phù hợp về giá và thẩm mỹ nhưng tiếc rằng cty này ở Hanoi.
Có shop nào hay bác chủ xe Crv 2018 nào ở Saigon đã thực hiện chưa thì chia sẻ dùm nhé!
Have a nice weekend!
Thanks, Phongph!

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Hi bác “tudesign”!
Xe crv trên là 2018 bản E, G hay L vậy? Nếu là bản L thì độ vậy là khá đẹp (đèn gầm gin là full Led).
Bác là người sử dụng hay là shop độ đèn vậy?
Thanks!

Hạng B2
25/9/08
212
41
28
Dong nai
otosaogon.com
Hi bác “tudesign”!
Xe crv trên là 2018 bản E, G hay L vậy? Nếu là bản L thì độ vậy là khá đẹp (đèn gầm gin là full Led).
Bác là người sử dụng hay là shop độ đèn vậy?
Thanks!
Hi Bác!
Em la shop. Lam xe cho khách ah. E,G hay L e cung ko ro( đèn gầm zin co Led). Ko có cửa sổ trời.

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Hi Bác!
Sáng nay mình lên shop ở SG gắn 2 cặp bi gầm Xenon cho CRV bản L roi!
Thanks!

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Tăng sáng đèn cho CRV 2018
Hi bác Ngoc Hùng!
Đèn led gầm và mặt nạ gin của CRV bản L sẽ tháo ra. Shop sẽ chế mặt nạ để lắp bi (lắp 2 cặp mới cân xứng) nhưng Họ làm khá đẹp, khoảng 4-5 tiếng. Mình gắn hôm thứ bảy, truoc đó thu sáu có mot bác bản L ở Đắc lắc xuong lắp đó. Shop này ở Saigon, nhà mình cũng ở Saigon.
Hình xe của mình sau khi gắn Cặp bi Xenon. Mình đang tìm shop inox làm viền hay kiếm viền nhựa mạ chrom ốp vào đèn bi gầm này cho thẩm mỹ!
Thanks!

Hạng B2
31/12/07
100
41
28
View attachment 1693959 Hi bác Ngoc Hùng!
Đèn led gầm và mặt nạ gin của CRV bản L sẽ tháo ra. Shop sẽ chế mặt nạ để lắp bi (lắp 2 cặp mới cân xứng) nhưng Họ làm khá đẹp, khoảng 4-5 tiếng. Mình gắn hôm thứ bảy, truoc đó thu sáu có mot bác bản L ở Đắc lắc xuong lắp đó. Shop này ở Saigon, nhà mình cũng ở Saigon.
Hình xe của mình sau khi gắn Cặp bi Xenon. Mình đang tìm shop inox làm viền hay kiếm viền nhựa mạ chrom ốp vào đèn bi gầm này cho thẩm mỹ!
Thanks!
Thanks bác. Tổng thiệt hại bao nhiu bác?