Luật Giao Thông TĂNG THUẾ TRƯỚC BẠ ÔTÔ?

Hạng B1
29/12/06
77
0
6
Thân chào các bác!
Em nghe thông tin đầu tháng 7 này thuế đăng ký trước bạ ô tô sẽ tăng lên 15 % đối với Hà Nội và Sài Gòn.
10% đối với các tỉnh thành. Tin này có chính xác không? xin các bác hãy giúp em. Tại vì em hiện có 1 xuất civic, Sale hẹn giữa tháng 7 này giao xe. Muốn nhận xe sớm hơn thì phải chi thêm 500 usd.

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site
RE: TĂNG THUẾ TRƯỚC BẠ ÔTÔ?

Làm gì có bác ơi! Qui định là sau khi chính phủ đồng ý thì phải chờ đăng công Báo, sau khi đăng công báo 15 ngày thì mới có hiệu lực thi hành!
Mà bác cũng biết rồi, thủ tướng thì đang chuẩn bị đi Mỹ, cuối tháng 6 mới về!
Có bác nào nói là 1/1/2009 mới áp dụng!:D

t2b
Hạng B1
12/12/07
57
0
0

Tối đa là 15/7, CP đang tận thu, bác nào đang chờ lấy xe thì nên vận động cho nhanh.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: thlam2000

Làm gì có bác ơi! Qui định là sau khi chính phủ đồng ý thì phải chờ đăng công Báo, sau khi đăng công báo 15 ngày thì mới có hiệu lực thi hành!

bác quên cái vụ tăng thuế NK lên 83% à? :D

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

thời buổi bây giờ chụp dựt pác ơi,,,,Hô là chụp liền....ở đó mà chờ:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

tăng 100 đến 200$ thì cố mà lấy chứ tăng thêm 500$ thì có vẻ chát quá nhỉ, theo e chẳng việc gì phải lấy sớm. đến lúc đó mà nó tăng thêm giá xe cũng chẳng quá 500$ đâu

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

Trích đoạn: kanz_min

bác quên cái vụ tăng thuế NK lên 83% à? :D

cái vụ này hôm nọ em nghe phong phanh có bác nào TO lắm bên bộ tài chính trả lời phỏng vấn nói thế!:D, hy vọng bác đấy ko quên!:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

cái vụ này hôm nọ em nghe phong phanh có bác nào TO lắm bên bộ tài chính trả lời phỏng vấn nói thế!:D, hy vọng bác đấy ko quên!:D

bác đừng nên tin ai ngoại trừ bố mẹ bác bác ơi :D nhất là mấy ông bên BTC càng nên ko tin he hee... ko tin bác hỏi tất cả các bác trên diễn đàn mà xem ^6

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

Trích đoạn: kanz_min

bác đừng nên tin ai ngoại trừ bố mẹ bác bác ơi :D nhất là mấy ông bên BTC càng nên ko tin he hee... ko tin bác hỏi tất cả các bác trên diễn đàn mà xem ^6
dạ em biết như thế!:D:D, Nhưng em cũng đang chờ vợ 2 sốt cả rụôt nè! :D, nên em mang mấy bác TO ra để tự an ủi!:D:D

Tập Lái
12/11/06
1
0
0

Em cũng vậy, theo tính toán của em thì chắc chắn phải đến 1/1/2009 mới tăng - khi đó đồng thời thuế NK giảm xuống - thuế TTĐB có hiệu lực. Giá xe hiên đang ở trên mây mà tăng lệ phí trước bạ nữa thì em nghe nói bên OF tổ chức biểu tình:D.
Mấy cái bác CP & BTC mình chắc chắn không dám tăng nữa đâu vì nếu tăng thì chó nó bỏ money để đầu tư vào Việt Nam. FDI là một chỉ số rất quan trong đó các bác à, mà hình như VAMA đa phần có nguồn gốc FDI nhỉ.
Mấy bác BTC đang làm hàng VAMA thui, mẹ chứ thực sự tăng thì làm chó gì anh Phụng với anh Ninh các anh ấy trả lời phỏng vấn nhiệt tình thế.

NOTE: LẦN SAU BẦU CỬ CỨ ĐỀ NGHỊ CÁC KHÔNG CẦN ĐỌC GẠCH NGAY HỘ EM CÁI TÊN PHỤNG VÀ NINH NHÉ.:mad: