Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Mình ghi lại được cảnh một đoàn xe được cảnh sát giao thông dẫn đường ở khúc Hai Bà Trưng, Quận 1.
Khi đến giao lộ Hai Bà Trưng với Đông Du, dù có tiếng hụ còi từ xa nhưng 1 xe taxi Mai Linh vẫn thản nhiên dừng giữa đường để... rước khách, cản chiếc Taxi Vinasun đang quẹo phía sau góp phần làm tắt luôn giao lộ. Cảnh sát thấy tình huống này từ xa, đã phát loa kêu xe taxi tấp vào lề phải, nhưng phải la lên đến lần thứ 4 xe mới tấp vô. Tình huống này cái sai nằm ở anh tài xế là chính, rồi tới vị khách đi taxi.
Khúc đường này mình rất bực mình tụi taxi Mai Linh, vì nó gần tổng hành dinh, xe Mai Linh đậu đầy (đậu chứ không phải dừng nha) dù có biển cấm đậu, giống như họ ỷ là ở gần tổng hành dinh nên đậu thì không sao ấy.
Trong clip này, khúc đầu bạn sẽ nghe cảnh sát nhắc nhở, còn khúc sau la lên khá lớn. Ở góc quay thứ 2 từ giây thứ 43, bạn sẽ thấy rõ hơn toàn cảnh vụ taxi bị chửi này.

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Mỗi lần đi qua Hai Bà Trưng cũng rất bực mình, tầm 17h-19h giờ cao điểm mà taxi + 4 bánh đậu rất nhiều, dù có biển cấm đậu. Nhất là khu trước tòa nhà Shinhanbank. Không biết TTGT và CSGT làm gì mà không dẹp giùm cái ổ này

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng F
29/10/14
8.657
11.433
113
Nhìn đường toàn taxi. Vậy mà mấy bố cứ than taxi ko cạnh tranh được với uber và grab

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
thời buổi này kiếm khách cạnh tranh dữ quá nên mấy anh tài taxi này bất chấp?

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nhìn đường toàn taxi. Vậy mà mấy bố cứ than taxi ko cạnh tranh được với uber và grab
Em đi 4B đi làm buổi sáng tầm 8h-8h30, di pasteur ngó trước, sau, 2 bên toàn taxi... 10 xe chắc phải 6 chiếc taxi...
Đường Lê Thánh Tông trước cửa UBND TP, trước khi lúc nào cũng kẹt dài... sau cấm taxi đoạn đó ==> cái đường lúc nào cũng vắng hoe.
Thay vì hạn chế xe cá nhân thì hạn chế taxi được rồi, vì tỉ lệ mua xe 4B về đi làm hàng ngày khá ít (đa số mua đi chơi, cuối tuần)....

Hạng C
19/6/15
621
810
93
Em đi 4B đi làm buổi sáng tầm 8h-8h30, di pasteur ngó trước, sau, 2 bên toàn taxi... 10 xe chắc phải 6 chiếc taxi...
Đường Lê Thánh Tông trước cửa UBND TP, trước khi lúc nào cũng kẹt dài... sau cấm taxi đoạn đó ==> cái đường lúc nào cũng vắng hoe.
Thay vì hạn chế xe cá nhân thì hạn chế taxi được rồi, vì tỉ lệ mua xe 4B về đi làm hàng ngày khá ít (đa số mua đi chơi, cuối tuần)....
hèn chi cuối tuần cao tốc đi xe đạp nhanh hơn xe hơi.

• Like
Reactions: copycon
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Em nói thẳng anh em taxi nào ở Hà Nội đừng giận. Em ra HN, 99% taxi cả đón và trả khách đều dừng cách lề từ 1 đến 2 mét. Em hỏi tại sao? Đều cười cười không trả lời. Th65m chí buổi tối đón xe đi còn gặp cả anh mặc quần đùi áo ba lỗ, bật nhạc om sòm, một tay lái xe một tay búng tách tách theo điệu nhạc, đầu thì lắc lư ra chiều rất cá tính.

Sao vậy các anh? Tôn trọng khách hàng chút chứ?

Ông taxi trong clip dừng kiểu này làm em nhớ chuện ngoài kia. Ko lẽ ông này mới vô đây?

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Em thấy CSGT yêu cầu xe taxi vào lề thôi chứ ko có chửi, may là ko dùng dùi cui đập xe chắc là taxi nên ko thèm đập, chứ xe tư nhân là bị đập móp rồi. Em ước gì CSGT thường xuyên đi qua các đường 1 chiều để xử lý taxi dừng trái phép bên trái để đón khách như Điện Biên Phủ, Nguyễn Đình Chiểu, Võ Văn Tần, Hùng Vương...