Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
Chúng tôi xin chân thành cảm ơn quý Tổng cục vì sự ủng hộ quý báu trong việc nghiên cứu và ban hành các biện pháp quản lý xe cũ nhập khẩu để hạn chế tác động xấu của xe cũ tới môi trường, vấn đề an toàn giao thông và sự phát triển của ngành công nghiệp ôtô trong nước".

Đây là một đoạn thể hiện tấm lòng biết ơn của Toyota Việt Nam với cơ quan Hải quan, trong văn bản gửi Tổng cục Hải quan nhằm cung cấp tài liệu tóm tắt về việc sử dụng số VIN để kiểm tra năm sản xuất của xe ôtô cũ nhập khẩu ngày 14/4/2006- trước nửa tháng xe cũ được phép nhập khẩu vào Việt Nam.

Cảm ơn là điều đương nhiên bởi với mức thuế đánh vào xe cũ cao và chỉ cho phép nhập qua 4 cảng biển trên cả nước thực sự đã làm cho xe cũ hết đường về và các liên doanh được hưởng lợi. Không chỉ có Toyota mà tất cả các liên doanh ôtô tại Việt Nam đều rất hài lòng về điều này.

Nguồn
http://vietnamnet.vn/kinhte/2006/05/574499/

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Tẩy chay Toy các pác ơi...

Cái này nên chỉ để bác mienhinh tham khảo và cho nhận xét...:mad:

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
48
Vietnam

Thông tin hay đấy nhưng mà bác songlam giật tít kinh quá. Có lẽ đổi tên đầu đề đi bác ơi.

Hạng B1
11/1/06
62
0
6

Có ai chịu mua Suzuki APV không? mà kêu gọi tẩy chay Toy. Nếu tẩy chay thì phải tất cả xe của VÂM chứ.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Cái tít của bác songlam quả là quá nhạy cảm , bác nên edit lại để tránh các cuộc tranh cải ( chắc chắn sẽ nổ ra ) .

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

đồng ý... bác Sông Lam nên sửa lại cái Tiêu đề bài viết cho bớt Nhạy cảm...

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

Em chẳng thấy gì nên sửa cả. Theo em thì phải đuổi cổ bọn Toy đi mới đúng. Bán đắt khét lẹt, ăn bớt đủ loại, bóp trên bóp dưới người dân.l

Hạng B2
8/3/06
357
3.071
93
Quảng Ninh
www.facebook.com

Theo em "tẩy chay" hàng hóa bình thường thôi. Trung của không đồng ý cách hành xử thủ tướng Nhật họ kêu gọi nhân dân tẩy chay hàng nhật....Vậy ta không hài lòng thằng toy LD thì tẩy chay nó không vi phạm PL đâu mà sợ.

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

Bác cho em tham gia hội tẩy chay với. Trong đầu em chưa bao giờ có ý nghĩ mua một con Toy khoảng 40k Trong khi có thể hơn 20k là mua được con Mazda hay các dòng khác như thế và hơn thế.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Em thì ....đắt cũng sẽ chọn xe ngoài VAMA và có thể là HONDA. Em không tin rằng Trái đất lại không có người tốt, Nói không thể bằng hành động thực tế các các à.

Status
Không mở trả lời sau này.