Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Chào các bác, bác nào rành bảo hiểm cho mình hỏi vấn đề này

Mình gửi xe gara , gara có bán bảo hiểm nên dân sự mình nhờ mua 1 năm 400-500k gì đó
Mình mua hồi tháng 6 năm ngoái, do mua xong ko nhớ nên đến tháng 10 năm ngoái mình lại nhờ nó mua thêm 1 lần nữa . mua cùng 1 CTY bảo hiểm.:3danbanh:
-Hôm qua lục giấy tờ ra mới thấy có 2 cái bảo hiểm

Mình thắc mắc là sao cùng 1 biển số xe , 1 công ty bh mà nó ko phát hiện ra dữ liệu xe mình đã mua bh của nó rồi? Hay là bên bán bảo hiểm này có vấn đề .
Hơn nữa lúc mình nhận bào hiểm cũng ko có biên lai thu tiền , mà bảo hiểm ghi rõ là giấy CN bảo hiểm ko có nghĩa là đã thu tiền của mình. Vậy lỡ xảy ra chuyện thì có vấn dề gi với bảo hiểm của mình ko?

Cám ơn các bác

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bảo hiểm bắt buộc không có hợp đồng bh, chỉ có cái cùi và mình giữ một lên, nên nó chả biết đâu bác ơi. Bác mua càng nhiều nó càng thik

• Like
Reactions: MisterNo
Hạng F
12/10/16
7.598
6.480
113
Vẫn sd như bình thường, nó ko có tra để biết bác vẫn còn hạn đâu.
Thôi, bác cứ yên tâm nhé

• Like
Hạng C
3/6/16
544
12.403
93
Nếu bộ máy quản lý bảo hiểm làm đúng theo luật thì:
- Chỉ được phép thu một nội dung BH trong 1 hợp đồng, với 1 đối tác.
- ở nước ngoài, thông tin về BH TNDS được liên thông trong hiệp hội BH nên không thể có việc 2 cty BH thu cùng một nội dung BH chứ chưa nói đến việc 1 cty BH thu BH trên cùng 1 xe cơ giới trong nhiều (hơn 2) HD khác nhau.

Bởi vì: luật BHTNDS (NN cũng như VN) quy định: chương II
"2. Chủ xe cơ giới không được đồng thời tham gia hai hợp đồng bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự trở lên cho cùng một xe cơ giới."

Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Tại các garage hay tt đăng kiểm bán bảo hiểm tnds, đó chỉ là những đại lý hipwj tác với DNBH để bán bảo hiểm thôi. DNBH kiểm tra được thông tin xe đó đã cấp bảo hiểm hay chưa nhưng rất ít khi ktra.
Khi xe xảy ra sự cố về nguyên tắc sẽ không có bảo hiểm trùng. Chủ xe có quyền yêu cầu xử lý bồi thường 1 trong 2 thẻ bảo hiểm đó thôi như vậy mắc nhiên 1 thẻ bảo hiểm sẽ không có hiệu lực mà chủ xe vẫn đóng phí bình thường

• Like