Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Có người quen muốn bán lại cho em chiếc BMW đời gì không biết,chỉ biết trên xe có logo mang chữ "Hartce" thôi. Theo những người rành xe thì con này đời 82. Con này có Sunroof điện,máy lạnh,các hư hỏng có hệ thống điện check bằng đèn tín hiệu (nhưng hết hoat động rồi). Em có 1 số thắc mắc sau :
1- Xe này mang bảng số xanh 86A (của bộ CA huyện Hàm Tân thì phải). Do anh làm trong ngành CA bán lại. Từ lâu rồi không có xét xe và đăng kiểm. Bây giờ mình mua thì có cần phải đăng kiểm không ? (vẫn để giấy của bộ CA). Theo 1 số anh rành xe thì nói không cần đăng kiểm nhưng mỗi lần đi đâu thì phải có giấy chứng nhận đi công tác.
2- Xe này có thuộc loại cổ chưa ?
3- Dòng xe này có linh kiện thay không ? Vì hộp số tự động bị tuột rồi.
Có 1 số vấn đề trên mong các anh giải đáp sớm dùm em !

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Thắc mắc biết hỏi ai ?!

Can bác nhé. Loại này đụng vào phê chết. Hộp số, điện là những thứ khó chịu nhất. Mà em này chỉ là xe cũ thôi, chả giá trị gì cả.
Giá là bao nhiêu thế bác nhưng dù bao nhiêu thì em cũng báo bác giá 1 con BMW 528i Automatic 1989 cực ngon là 3000$, sau đó nghe nói bán được chưa đến 40t!!!

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn

em nghĩ cái chữ trên logo bác thấy là ''Hartge'' đó chứ ko phải Hartce. Nghe bác kể qua em thấy ngại quá, nhưng có lẽ các bác chơi xe cổ thì ngán gì.. ba cái vụ lẻ tẻ này [8D].
Tốt nhất bác cho ảnh lên đi, thế mới chuẩn được. Em sẽ check cho bác xem con này có đồ để thay ko

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Ứ phải xe cổ Bác ôi ! Bác chuyển sang mục BMW các bác nhà mình tư vấn thui . hi hi

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.587
113

Thanks các bác, xóa mù thêm một tí:D

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Em đã được các anh giải toả 2 vấn đề rồi. Giờ còn vấn đề đăng ký xe. Anh nào biết giúp em với.