Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Chào các pác! Có tí thắc mắc nên muốn hỏi các pác. Em mua xe nissan teana 2.0
Đài loan cuối năm 2009. Lúc đầu mới mua đem xe về chạy gần 1 tháng em sử dụng kính bấm (kiếng dành cho tài xế) khi ấn 1 chạm thì kính xuống liền và khi móc 1 chạm thì kính tự động lên (nghĩa là móc 2 nấc, không cần phải để ngón tay của mình dính trong nút). Nhưng sau khi em đem xe đi chỉnh lại kiếng tự động, không biết thằng thợ nó làm gì hay tại xe nó cùi bắp bây giờ em sử dụng kiếng ấn xuống thì 1 chạm (ok) nhưng móc lên thì “quá trời chạm” không còn được như xưa nữa. Em tức quá đem xe qua Kylin Phạm Hùng hỏi tụi nó, thì thằng sale bên đó tên gì em quên rồi nói giọng Bình định hay quảng ngữa gì đó nó leo lên xe em, nó ấn tới ấn lui, bước ra khỏi xe nó phán” xe anh như thế đúng rồi” không hư gì cả. Em tức quá nếu nó như thế thì tui việc gì phải chạy qua tới đây làm gì (vì nhà em ở quận 3 lận). Nhưng số em xui quá, nó nói em “nếu anh không tin thì hãy lên xe cùng chủng loại đang có trong showroom xem thử” y như rằng em lên 3 chiếc xe trong đó cùng loại nissan teana 2.0 đài loan, thì kiếng bên tài xế ấn xuống thì 1 chạm nhưng móc lên 2 nấc không tự động lên mà phải móc luôn mới được. Em thật là tức vì em không thể nhầm được, vì xe chạy mỗi lần qua chạm thu phí em luôn sử dụng móc lên 2 nấc là kiếng tự động lên (rất thấy tự hào) giờ thì không được…híc. Chẳng lẽ xe em có chế độ đó nhưng giờ lại hư, còn xe mới của kylin thì không có. Giờ chẳng biết làm sao nên đành nhờ các pác xem lại dùm em có phải xe nó như thế không. Thật là oan ức thị mầu quá ( xe mình hư đúng lúc xe mới của tụi nó không có chế độ đó làm em quê độ quá). Kính nhờ các pác phán xét dùm./.

Hạng C
9/6/08
870
5.759
93
Nissan4241 nói:
Chào các pác! Có tí thắc mắc nên muốn hỏi các pác. Em mua xe nissan teana 2.0
Đài loan cuối năm 2009. Lúc đầu mới mua đem xe về chạy gần 1 tháng em sử dụng kính bấm (kiếng dành cho tài xế) khi ấn 1 chạm thì kính xuống liền và khi móc 1 chạm thì kính tự động lên (nghĩa là móc 2 nấc, không cần phải để ngón tay của mình dính trong nút). Nhưng sau khi em đem xe đi chỉnh lại kiếng tự động, không biết thằng thợ nó làm gì hay tại xe nó cùi bắp bây giờ em sử dụng kiếng ấn xuống thì 1 chạm (ok) nhưng móc lên thì “quá trời chạm” không còn được như xưa nữa. Em tức quá đem xe qua Kylin Phạm Hùng hỏi tụi nó, thì thằng sale bên đó tên gì em quên rồi nói giọng Bình định hay quảng ngữa gì đó nó leo lên xe em, nó ấn tới ấn lui, bước ra khỏi xe nó phán” xe anh như thế đúng rồi” không hư gì cả. Em tức quá nếu nó như thế thì tui việc gì phải chạy qua tới đây làm gì (vì nhà em ở quận 3 lận). Nhưng số em xui quá, nó nói em “nếu anh không tin thì hãy lên xe cùng chủng loại đang có trong showroom xem thử” y như rằng em lên 3 chiếc xe trong đó cùng loại nissan teana 2.0 đài loan, thì kiếng bên tài xế ấn xuống thì 1 chạm nhưng móc lên 2 nấc không tự động lên mà phải móc luôn mới được. Em thật là tức vì em không thể nhầm được, vì xe chạy mỗi lần qua chạm thu phí em luôn sử dụng móc lên 2 nấc là kiếng tự động lên (rất thấy tự hào) giờ thì không được…híc. Chẳng lẽ xe em có chế độ đó nhưng giờ lại hư, còn xe mới của kylin thì không có. Giờ chẳng biết làm sao nên đành nhờ các pác xem lại dùm em có phải xe nó như thế không. Thật là oan ức thị mầu quá ( xe mình hư đúng lúc xe mới của tụi nó không có chế độ đó làm em quê độ quá). Kính nhờ các pác phán xét dùm./.

Bạn mang xe qua đại lý Nissan Cường Thanh trên đường Nguyễn Hữu Thọ Q7, chắc là bị lỗi phần mềm điều khiển, bên đó sẽ có máy kiểm tra và khắc phục lỗi.
Hy vọng là tìm đúng bệnh

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
tất cả xe nissan teana đầu có chế độ lên xuống kinh tự động cho 1 mình bên tài xế , nhấn nhanh 1 cái hoặc móc nhanh 1 cái thì kính tự động lên, em ko biết xe bác bị gì mà phải cho thợ chỉnh kính , chắc chế độ auto của kính có trục trặc bác nên vào gara xem lại, còn vấn đề sale kilyn lên xe nào bấm cũng như xe bác em không tin , 100% kiếng tài là auto , chắc sale nó ko biết bấm hoặc là bác ko biết bấm LOL, 1 trong hai trường hợp thôi .

Tập Lái
23/11/09
0
0
3
Bác đã lên kính tự động được chưa ? nếu chưa thì nói em biết cách sửa đấy ạ

Tập Lái
21/10/09
14
0
0
xe em cũng bị giống hệt xe bác nissan4241. sửa như thế nào đấy bác bigbigboy ơi.

Tập Lái
23/11/09
0
0
3
TungCadillac nói:
xe em cũng bị giống hệt xe bác nissan4241. sửa như thế nào đấy bác bigbigboy ơi.

Bác cho kính lên kịch bên trên, nhưng vẫn giữ tay móc kính lên một lúc đến khi nghe thấy tiếng tạch thì kính của bác đã được set up lại chế độ lên kính tự động, đơn giản vậy thôi ạ. Bác thử xem có được không ạ.

Tập Lái
23/11/09
0
0
3
Xe em cũng bị như xe các bác và em cài đặt lại như vậy mà, nếu kéo kịch lên trên và giữ nút lên kính ko được thì bác làm ngược lại, kéo kịch xuông dưới và giữ nút xem sao. Bác phải giữ lâu một tí đến khi nghe tiếng tạch thì mới được

Tập Lái
23/11/09
0
0
3
Các bác đã cài lại được kính bên lái lên xuống tự động chưa, hôm qua em test thử lại lần nữa, tóm lại là nó như thế này :
1. Cài đặt chế độ lên kính tự động bằng cách , kéo nút lên kính để kính lên kịch bên trên, giữ chặt tay khoảng 20s thì nghe thấy tiếng "kịch" nhỏ ở cánh cửa , chế độ lên kính đã được set up
2. Gỡ bỏ chế độ lên kính tự động, kéo kính kịch xuống dưới, giữ chặt tay khoảng 20s, nghe tiếng "kịch" nhỏ , chế độ lên kính không tự động đã được set up lại
Các bác thử xem nhé