Tập Lái
31/5/07
19
0
1
Các bác cho hỏi chút,
Số là hôm bữa đi Nha Trang, chạy Mondeo V6, Bấm nút hạ kính Xuống để Hít gió Biển thì Kính Bên Phụ xuống luôn, không lên được nữa. Nghe lục cục ở bên trong.
Do là Chủ nhật phải chạy về SG nên đến tạm Tiệm sửa xe Ôtô, mở cửa, nâng kính lên để chạy chứ không thì Nóng và Bụi.

Về Ford Cao Thắng thì biết bị Vỡ miếng Nhựa ở Khung Nâng Kính bên trong.
Các bác ấy nói phải thay cả bộ Khung nâng Kính bên Phụ + Môtơ (Toàn bộ khung ở trong), khoảng 2.5M. Tuy nhiên, hàng của Cao Thắng không có, bác Tiếp nhận nói cứ về đi, để tờ giấy lại, sẽ hỏi Phổ Quang và một vài chỗ khác, nếu có thì sẽ gọi lại.

Chắc do Bận rộn nên bác ấy quên luôn.

Các bác cho hỏi:
1. Có phải thay toàn bộ Khung Nâng Kính + Môtơ không => Theo kiểu của Ford thì phải thay nguyên bộ, em nghĩ là không có lựa chọn khác thì phải.
2. Các bác biết chỗ nào có Phụ tùng này không ? Nếu không có thì đặt hàng nhập ra sao ?

Cám ơn các bác giúp đỡ !

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Cái này bác phải thay cả bộ. VÌ BẢN LỀ từng món đắt hơn CẢ BỘ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/5/07
19
0
1
Cảm ơn bác Petrol.

Tư vấn bên Ford Cao Thắng nói vậy, cũng nghĩ là hợp lý. Tuy nhiên, cái này FORD Cao Thắng họ nói không còn hàng.

Tính hỏi có bác nào có loại này không ?

Hạng F
8/8/06
6.455
21.374
113
40
Ben Cao Thang da bao bac chua.Neu chua thi bac cho em ten nguoi nao tiep nhan xe cua bac de bao cho bac luon la co phu tung hay khong?Thong thuong thi nhung phu tung it hu thi trong kho cung it co san lam.Neu khong co san thi dat hang tam khoang vai ngay la co thoi.Xin loi em khong danh tieng viet duoc