Thảo Luận Thay cassette

Hạng B2
26/9/04
339
25
18
52
Em đang dùng CD theo xe Premacy, giờ muốn lắp thêm cassette xịn thì làm thế nào nhỉ, giúp với!!!!

Hạng B2
1/9/04
283
1
18
RE: Thay cassette

Bác ra tiệm TƯ 45 Phó Đức Chính Q.1. DT 8210772. Ở đó hiện đang có 2 em CD (6 ĐĨA)+ TAPE của Ford Laser. Bác có thể mua em này lấy fần tape lắp vào Premacy. vi ford va mazda giống nhau. chĩ khác fần mặt nạ chút xíu. Hôm qua tôi hỏi giá 1T8. Bác có thể đổi bù.

O.S.P.D
16/6/04
2.042
26
38
55
Việt Nam

Không được đâu, nhìn qua thì 2 cái đầu CD của Pre và Ford giống nhau nhưng thực tế của Pre nó hình thang cân trên to dưới nhỏ không lắp lẫn được
chỉ có cái cơ băng bên trong là y chang nhau và có thể lắp lần cho nhau tuy nhiên cái phím ra băng nó lại nằm trên cái mặt nạ bên ngoài do đó bó tay luôn

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: hainv

Không được đâu, nhìn qua thì 2 cái đầu CD của Pre và Ford giống nhau nhưng thực tế của Pre nó hình thang cân trên to dưới nhỏ không lắp lẫn được
chỉ có cái cơ băng bên trong là y chang nhau và có thể lắp lần cho nhau tuy nhiên cái phím ra băng nó lại nằm trên cái mặt nạ bên ngoài do đó bó tay luôn

Nếu vậy thì tóm lại là Bác nên thay quách cái cd zin cua xe đi. Có gì đâu mà fải tiếc nuối. Em đã oder và đang đợi con cd này về đây :http://www.ikesound.com/product-product_id/2092

O.S.P.D
16/6/04
2.042
26
38
55
Việt Nam

Thay cái đầu CD mới vẫn phải kiếm thêm cái mặt nạ bù vào phần hụt giữa 2 bộ nhé, các tiệm bán có đủ luôn

Hạng C
23/9/04
565
4
18
57
Interstate Highway

Hôm rùi tui thấy ở Thanh Tùng Audio, trên đường Ngô Quyền (đối diện Bộ TM) có chiếc đầu Kendwood all-in-one luôn (DVD, VCD, CD, MP3, TV with touch screen, remote) cả bộ gá và công lắp là 1.450$, hình nhwu là model 915 gì đó. Hôm đó do tui mới đặt trên Ebay cái màn hình kèm DVD rùi nên không còn nhu cầu nữa. Bác nào đi Pre muốn nâng cấp âm thanh chơi cái này là tiện nhất.

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
46
Hanoi, Vietnam

em thấy âm thanh của em Pre cũng ngon đấy chứ. đi oto thế là cũng được rồi, vặn nhỏ nghe vẫn không mất âm thanh nào là ok rồi. Chứ còn đòi âm xịn thì phòng cách âm cũng phải chuẩn nữa:D

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: MZP

em thấy âm thanh của em Pre cũng ngon đấy chứ. đi oto thế là cũng được rồi, vặn nhỏ nghe vẫn không mất âm thanh nào là ok rồi. Chứ còn đòi âm xịn thì phòng cách âm cũng phải chuẩn nữa:D

Tại Bác chưa thay thử nên cảm thấy vậy đấy thôi. Lúc đầu em cũng thấy như bác. nhưng một hôm cái loa zin cửa trước của em nó hơi rè khi mở lớn. Em bấm bụng mua 1 cặp JBL thay cửa trước hết 150US. Thay xong thì mới thấy loa zin nó tệ. Em đành bấm bụng thêm lần nữa mua thêm 1 cặp sau (Lần này có chút kinh.....nghiệm nên em check trên mang và nhờ đứa bạn mua bên US về hết có 75US thôi) .

Một hôm lang thang ngoài mấy cửa hàng car audio thấy 1 em sub Kenwood cũng hay hay nên bấm bụng thêm phát nữa hết 300US.

Now thì em lai thấy cái đầu CD zin nó tệ quá nên tính đường đổi em khác.

Nói tóm lại thì nếu Bác nào cảm thấy vừa ý với cái CD/loa zin của xe thì đừng nên tìm hiểu những cái khác làm gì. Vì em chỉ sợ các bác càng tò mò thì lại càng đau bụng....giống như em vậy.. hehee.

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam

Bác ngư phủ ơi, bác bấm chỗ nào ở bụng mà ra lắm US vậy, em bấm mãi không được

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: b2ong

Bác ngư phủ ơi, bác bấm chỗ nào ở bụng mà ra lắm US vậy, em bấm mãi không được
Bác bấm không ra vì thay vì bấm bụng, bác lại cù nách người khác đấy bác bê tổ ong ạ! Cho nên em cũng
và cũng không ra được chút US nào hết.

Last edited by a moderator: