Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
Hiện nay em nghe phong phanh nghĩa trang Bình Hưng Hòa được một công ty lớn giải tỏa làm khu đô thị, vì công ty đang có dự án cănn hộ gần đây, các bác có thông tin cho em xin..

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Hồi trước làm việc ở Kuching, Malaysia, thấy trung tâm thành phố cứ đi 1 khúc là gặp mấy cái khu nghĩa trang cổ rộng lớn lắm, hỏi tụi làm chung sao hỏng dẹp đi lấy đất kinh doanh, nó vừa cười vừa nói sợ ....ma lắm, nên kg dám giải toả ....đúng là dân nó ngu.....và nhát......không bằng 1 góc dân việt nhỉ
, cái gì có tiền là quất thôi dù đó là mồ mã ông bà, tổ tiên.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
Có giải tỏa, cũng phải làm CV 10 năm, sau đó mới có người dám mua căn hộ mà ở. Kiểu này - thấy ơn ớn.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Cái công viên lê văn tám ngày xưa cũng thía mừ, có sao đâu.
5 giờ sáng ra đó đông nghẹt người tập thể dục - tối 10h vẫn có mấy cặp "vô tư" ...... hehhe có ai thấy sợ gì đâu bác ui !

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
Himlam nói:
Hồi trước làm việc ở Kuching, Malaysia, thấy trung tâm thành phố cứ đi 1 khúc là gặp mấy cái khu nghĩa trang cổ rộng lớn lắm, hỏi tụi làm chung sao hỏng dẹp đi lấy đất kinh doanh, nó vừa cười vừa nói sợ ....ma lắm, nên kg dám giải toả ....đúng là dân nó ngu.....và nhát......không bằng 1 góc dân việt nhỉ
, cái gì có tiền là quất thôi dù đó là mồ mã ông bà, tổ tiên.

Tất yếu bác ơi, người sống còn thiếu chỗ dung thân thì đừng nói người chết.
Theo em biết thì Hoang anh Gia Lai mua lai khu nay để phát triển địa ốc ( chưa chắc 100% ).

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
nghe thì em cũng nghe lâu rồi. nhưng kg biết khi nào thì chính thức giải tỏa thôi.

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
QB nói:
nghe thì em cũng nghe lâu rồi. nhưng kg biết khi nào thì chính thức giải tỏa thôi.

Đồng ý với bác !
Các bác ở đây quan tâm đến việc đầu tư thì em nghĩ thông tin này cũng hay ho.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
vủng bình hưng hòa chỉ làm nhà ở tái định cư và nhà cho người thu nhập thấp , hoặc xây cái siêu thị to thật to , chứ làm nhà căn hộ cao cấp , biệt thự thì ko ai mua cả, do vị trí và hạ tầng .

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
canadabuon nói:
vủng bình hưng hòa chỉ làm nhà ở tái định cư và nhà cho người thu nhập thấp , hoặc xây cái siêu thị to thật to , chứ làm nhà căn hộ cao cấp , biệt thự thì ko ai mua cả, do vị trí và hạ tầng .

Em cũng đoán là nhiều khả năng là quy hoạch phân lô nhà phố ( như p. tân Quý- Q. Tân Phú và 1 phần nhỏ cho thương mai, căn hộ giá trung bình...

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
canadabuon nói:

Hồi xưa các cụ chọn đất làm mồ mả đều chọn đất có phong thủy đẹp, không ngập, không lún, nền đất cao và chắc chắn.

Status
Không mở trả lời sau này.