Sau 1 thời gian dài sử dụng thì bảng-số (biển-số) xuống cấp, cong vênh, nhoè số. But lý do chủ yếu là hôm trc ở dốc Hàng Than, bị 1 bác Jolie (24H-...) tụt đít cho 1 nhát :(. Nên giờ bảng-số trc của vợ 2 em nát bươm [:'(]
Muốn hỏi các bác thủ tục xin cấp lại bảng-số giờ ntn? Phải ra đâu? và mất khoảng bao lâu ạ?

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site
RE: Thủ tục cấp lại bảng-số ???

Em cũng đang muốn đổi lại cái biển số đằng trước bị móp đây. Nếu mất biển thì có thể làm tờ khai xin lại, nhưng hình như cũng lằng nhằng và như thế lại phải khai láo là mất biển. Còn trường hợp biển bị cong vênh mờ thì em không rõ công an có cho đổi không và thủ tục thế nào cũng không rõ. Trước đây muốn đổi ở HN chỉ cần vào 103 Nguyễn Tuân?, mất 50k là xong luôn trong 15 phút. Nhưng bây giờ cấm rồi. Bác nào biết cách làm nào nhanh và dễ nhất thì tư vấn cho bà con nhé

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Em cũng đang quan tâm vấn đề này .... úp lên nào ....................:(

Hạng B1
17/12/04
66
0
0

Nhanh nhất là báo mất biển vì sau vụ bọn ăn cắp lấy biển xe oto thủ tục cấp lại biển số mới cực kỳ nhanh gọn và đơn giản hình như cấp lại sau không quá 3 ngày nhận hồ sơ . Nhiều bác muốn có 2 biển dài lắp vào cho đẹp còn dùng chiêu này mà .

do hoàn cảnh bắt buộc nên có lẽ fải "gian lận" vậy :)
mà xe em cổ rồi, liệu ra khai báo mất biển có sợ bị các bác xxx bắt nạt làm khó ko ạh [:'(]

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
16
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

Xe em lần trước mất biển, Bác tài nói quen xxx, lên báo mất làm lại trong vòng 1 tuần phải đứt thêm 2 chai nữa [&:] Chắc em bị thuốc :mad::mad:

Tập Lái
14/10/07
11
0
0

có bác nào biết về vụ nay tư vấn giúp anh em cái

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Việc đổi lại biển số khi bị conh vênh, nhòe, móp méo khó đọc là việc cần thiết khi tham gia giao thông giúp cho XX kiểm tra các xe một cách dễ dàng, đồng thời là nhiệm vụ của CSGT ĐB, XX có thể phạt bất cứ xe nào khi tham gia GT mà có biển số khó đọc đấy bác ạ!. Do vậy bác hãy đến Đội ĐKQLX nơi cấp biển số xe 4 bánh xin hai mẩu ( miễn phí) về tự khai và cà thêm số máy số sưởn dán vào ký tên không phải chứng thực bất cứ nơi nào, ngoài hai mẫu trên bác làm thêm đơn viết tay nêu nguyên nhân phải đổi. Lệ phí 87300 đ cho 2 biển trước và sau. Không nên khai bị mất cắp như 1 số bác trên là vi phạm PL mà thời gian cấp lại sẽ lâu thêm vì phải xác minh sự việc. Khi nào nhận biển mới nhớ mang biển cũ nộp lại cho Đ ĐKQLX. Thời gian khoảng 5 ngày-trong khi chờ cấp biển mới vẫn sử dụng biển cũ.
Trích đoạn: tuansako

có bác nào biết về vụ nay tư vấn giúp anh em cái

Trích đoạn: Dragonman

Việc đổi lại biển số khi bị conh vênh, nhòe, móp méo khó đọc là việc cần thiết khi tham gia giao thông giúp cho XX kiểm tra các xe một cách dễ dàng, đồng thời là nhiệm vụ của CSGT ĐB, XX có thể phạt bất cứ xe nào khi tham gia GT mà có biển số khó đọc đấy bác ạ!. Do vậy bác hãy đến Đội ĐKQLX nơi cấp biển số xe 4 bánh xin hai mẩu ( miễn phí) về tự khai và cà thêm số máy số sưởn dán vào ký tên không phải chứng thực bất cứ nơi nào, ngoài hai mẫu trên bác làm thêm đơn viết tay nêu nguyên nhân phải đổi. Lệ phí 87300 đ cho 2 biển trước và sau. Không nên khai bị mất cắp như 1 số bác trên là vi phạm PL mà thời gian cấp lại sẽ lâu thêm vì phải xác minh sự việc. Khi nào nhận biển mới nhớ mang biển cũ nộp lại cho Đ ĐKQLX. Thời gian khoảng 5 ngày-trong khi chờ cấp biển mới vẫn sử dụng biển cũ.
cảm ơn ý kiến của bác, để t4 tới em chạy ra xin mẫu về làm thử coi sao :)