Luật Giao Thông Thủ tục đổi biển số xe

Hạng B1
29/3/08
98
0
16
Các bác làm ơn cho em hỏi chút:

Chả là em ở SG định mua 1 chiếc xe cho bà cả, xe cũng biển số SG nhưng số xấu quá - 7476 - người bán cho là đẹp nhưng bà xã em thì cho là "thất tử thất lộc" [&:][&:][&:]:mad:[>:], bà xã em không ưa, em thì lại ok chiếc xe đó nên không biết có cách nào mua rồi, khi sang tên em có thể xin đổi biển số mới được không ạ? Chi phí là khoảng bao nhiêu, có khó khăn gì không, phải nhờ cò hay có thể tự lo được ạ.

Khi mua bán xe, có cần thiết ra công chứng không hay chỉ cần công chứng tại phường thôi?

Bác nào biết giúp em gấp gấp nhé, để em quyết định. Cám ơn các bác sớm

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
E mới bán xe. Hợp đồng phải công chứng. Sang tên chuyển vùng thì mới đổi biển số được. Trong vùng thì rất tiếc e không biết. Theo e là không được. Nếu được chúng ta đổi BS liên tục ai mà quản lý nổi.

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
trả lời lần cuối...nếu là xe tĩnh khác chuyển về saigon thì đổi biển số mới..còn ở sàigòn bán cho dân sài gòn thì ..em nó mang bảng số nào thì suốt đời mang biễn số đó.....các tĩnh khác..tương tự...hiểu đơn giản thế thôi

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
thichmexe nói:
E mới bán xe. Hợp đồng phải công chứng. Sang tên chuyển vùng thì mới đổi biển số được. Trong vùng thì rất tiếc e không biết. Theo e là không được. Nếu được chúng ta đổi BS liên tục ai mà quản lý nổi.

nguoixaydung nói:
trả lời lần cuối...nếu là xe tỉnh khác chuyển về saigon thì đổi biển số mới..còn ở sàigòn bán cho dân sài gòn thì ..em nó mang bảng số nào thì suốt đời mang biễn số đó.....các tỉnh khác..tương tự...hiểu đơn giản thế thôi

chiron nói:
không còn ai giúp em à,

@Chủ thớt : "Vận động suy nghĩ" tý từ mấy cái chữ in đậm ... khắc có cách giải quyết !

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
haichien nói:
thichmexe nói:
nguoixaydung nói:
Trả lời lần cuối...nếu là xe tỉnh khác chuyển về saigon thì đổi biển số mới..còn ở sàigòn bán cho dân sài gòn thì ..em nó mang bảng số nào thì suốt đời mang biễn số đó.....các tỉnh khác..tương tự...hiểu đơn giản thế thôi
chiron nói:
không còn ai giúp em à,
@Chủ thớt : "Vận động suy nghĩ" tý từ mấy cái chữ in đậm ... khắc có cách giải quyết !
OK, đúng rồi, nhưng phải tốn khoảng 20% giá trị xe sẽ có biển số mới

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Bác mua xe này là KIA Morning phải không? theo em nghĩ chỉ có cách là bác làm thủ tục cho tặng bà con gì đó ở dưới tỉnh (may ra tránh được thuế), sau khi đăng ký BS tỉnh người bà con đó cho tặng chiếc KIA Morning này lại cho bác, vậy là bác có bảng số mới :)

Em cũng ngắm nghía dòng xe này để mua cho vợ lớn, khổ nỗi vợ em chỉ kết Yaris, mà Yaris thì hơi quá sức đối với em trong thời điểm này, nếu bác không ngại thì xin cho em biết là bác cưới hết bi nhiu tiền nhé, thanks bác.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
gauxam nói:
Bác mua xe này là KIA Morning phải không? theo em nghĩ chỉ có cách là bác làm thủ tục cho tặng bà con gì đó ở dưới tỉnh (may ra tránh được thuế), sau khi đăng ký BS tỉnh người bà con đó cho tặng chiếc KIA Morning này lại cho bác, vậy là bác có bảng số mới :)

Em cũng ngắm nghía dòng xe này để mua cho vợ lớn, khổ nỗi vợ em chỉ kết Yaris, mà Yaris thì hơi quá sức đối với em trong thời điểm này, nếu bác không ngại thì xin cho em biết là bác cưới hết bi nhiu tiền nhé, thanks bác.
Cánh này cũng hay đấy, nhưng hơi cực một chút.