Hạng D
13/8/07
1.546
4.024
113
các bác ơi cho em hỏi thủ tục đổi tên trên sổ đăng kiểm. Lần tới em phải lên phan văn trị để đổi tên trên sổ đăng kiểm đây

Hạng D
13/8/07
1.546
4.024
113
RE: thủ tục đổi tên trên đăng kiểm

các bác giúp em với

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Không ai giúp bác à,

Trước khi đổi tên trên sổ đăng kiểm, bác phải đổi chủ sử hữu trên giấy đăng ký xe. Không biết của bác tới đâu rùi :D:D

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Nếu chưa hết hạn lưu hành thì bác cứ để sổ (tên chủ trước) mà chạy bình thường. Khi muốn đăng kiểm lại hoặc đổi tên sổ đăng kiểm, bác cứ mang Ca-vẹt ( đã chuyển tên mới ) và xe lên trạm đăng kiểm, họ sẽ kiểm định và đổi sổ mới, tên mới cho bác luôn. Phí đổi sổ không đáng kể.

Hạng D
13/8/07
1.546
4.024
113

cứ mang cà vẹt xe và sổ đăng kiểm lên thôi hả bác? có phải cà số khung số máy gì k bác? em hỏi để tránh bọn cò đó mà

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

cà lại số khung và số máy nha bác.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Khi muốn đăng kiểm lại hoặc đổi tên sổ đăng kiểm, bác cứ mang Ca-vẹt ( đã chuyển tên mới ) và xe lên trạm đăng kiểm, họ sẽ kiểm định và đổi sổ mới, tên mới cho bác luôn. Phí đổi sổ không đáng kể.
chính xác, có điều nếu là sổ mẫu mới (màu xanh lá, mẫu cũ màu xanh dương) rồi thì không đổi sổ mà họ chỉ dán thêm lên trong sổ đăng kiểm của bác thôi .
có phải cà số khung số máy gì k bác? em hỏi để tránh bọn cò đó mà
phải cà một bộ số sườn số máy để dán vô hồ sơ lưu ( giá 20 khìn/bộ) , tuy nhiên tất cả các chổ đăng kiểm đều có người nhận ...cà số sườn số máy đó bác (ở phòng***hay chổ nộp T. TB đều có dịch vụ này, còn có cò kéo gì hông thì em ...ứ biết !!!!!!!!heheheh)