Tập Lái
26/5/14
3
3
3
32
Em có bạn đặt cọc 15tr mua con VF3. Sát ngày nhận xe thì có chút thay đổi về sở thích nên để lại cọc đó cho em.
Em hộ khẩu TP. Bạn hộ khẩu tỉnh.

Vinfast không cho phép pass cọc nên bắt buộc phải ra cà vẹc chính chủ cho bạn ấy. Để tiến hành mua bán với em là chủ thứ 2.

Em cũng đã thay mặt bạn ấy thanh toán toàn bộ số tiền còn lại chờ ngày showroom kéo xe về. Dự kiến khoảng tuần sau xe sẽ về tới showroom.

Cả em và bạn ấy đều xác định sẽ tự làm các công đoạn và không nhờ sale làm dịch vụ.

Bây giờ bọn e đang rối vì nghe bảo mới mua xe mới ra tên cà vẹc mà đã bán lại ngay thì bị làm khó. Còn liên quan đến biển số định danh nữa.

Và vì bọn e ở xa khoảng 200km. Nên nếu phải đi lại gặp nhau giải quyết chỉ trong một lần là tốt nhất.

Còn hợp đồng thuê pin nữa không biết có gặp khó khăn gì không.

Không rõ em nên ký hợp đồng mua bán hay ủy quyền trong trường hợp này.
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em với.

Attachments

Hạng C
19/8/13
538
7.763
93
59
Em có bạn đặt cọc 15tr mua con VF3. Sát ngày nhận xe thì có chút thay đổi về sở thích nên để lại cọc đó cho em.
Em hộ khẩu TP. Bạn hộ khẩu tỉnh.

Vinfast không cho phép pass cọc nên bắt buộc phải ra cà vẹc chính chủ cho bạn ấy. Để tiến hành mua bán với em là chủ thứ 2.

Em cũng đã thay mặt bạn ấy thanh toán toàn bộ số tiền còn lại chờ ngày showroom kéo xe về. Dự kiến khoảng tuần sau xe sẽ về tới showroom.

Cả em và bạn ấy đều xác định sẽ tự làm các công đoạn và không nhờ sale làm dịch vụ.

Bây giờ bọn e đang rối vì nghe bảo mới mua xe mới ra tên cà vẹc mà đã bán lại ngay thì bị làm khó. Còn liên quan đến biển số định danh nữa.

Và vì bọn e ở xa khoảng 200km. Nên nếu phải đi lại gặp nhau giải quyết chỉ trong một lần là tốt nhất.

Còn hợp đồng thuê pin nữa không biết có gặp khó khăn gì không.

Không rõ em nên ký hợp đồng mua bán hay ủy quyền trong trường hợp này.
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em với.
thôi anh, tiền chi phí sang tên đổi biển số còn quá tiền cọc, chưa kể anh phải đợi 2 đến 3 tuần để thu hồi biển số cũ, cấp biển số mới ( nếu không chi mấy triệu tiền cò cho nhanh)

Tập Lái
26/5/14
3
3
3
32
Tiền cò ban đầu cứ nghĩ 7tr sau sale showroom báo lên cả chục triệu.
Chi tiền cho dịch vụ thì họ lo sang tên biển tỉnh sang biển TP từ az luôn hả a.

Hay họ có chuyển cọc từ bạn đó qua cho em làm chủ 1 được không