Thảo Luật Chung Thực hay âm mưu gì?

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
Mình có người quen ở p.15, TB kể: phần lớn các hẻm ở đây bất kể THÔNG hay CỤT đều QH 12m. Dân tình mất nhà cả khúc kêu la um trời!!!
Người ấy hỏi: điều nầy thật hay có gì lim dim bên trong? Nếu thật, tiền đâu ra mà đầu tư ghê vậy? ý nghĩa/hiệu quả kinh tế của việc mở hẻm rộng bằng con đường ở nơi khác là gi?
Mình chỉ biệt ậm ừ: tui cũng chịu chết, chịu khó viết cái đơn hỏi …nhà trời may ra….
Không biết TP nầy có nơi quận/phường nào như vậy kg, nhờ các bác góp ý, cùng bình luận cho vui.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/3/11
2.440
31.063
113
Chắc làm thí diểm, nếu đúng vậy thì tương lai của sg này cũng không đến nỗi lắm. Đường 12m là min rồi mà bác, lề mỗi bên 3m, lòng đường 6m vừa cho xe chữa cháy vào là ok quá rồi còn gì. Ôi biết bao giờ ở sg này toàn hẻm 12m đây, chắc lúc đó 3 triệu mạng ở hải ngoại xếp hàng xin nhập lại hộ khẩu sg mất. Lâu lắm mới vui như vầy, tks.

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cái này cũng có thể xảy ra nhưng khoảng..... 50 năm nữa bác ah

Hạng F
12/9/10
6.652
42.892
113
48
Bà Tó
Quận nào cũng có hẻm dự phóng hết .
Có quận min 4.5m ( Bình Thạnh ) .
Hóc Môn cũng min 12m luôn bác .
Nói vậy thôi , biết bao giờ . Cho dù nhà nước và nhân dân cùng làm .

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
..
…nghĩ đến cái ngày mà 3tr dân HN cùng lúc quay về SG, mình thấy ngợp thở. Lo kiếm niếng đất xa xa.
Dân cư SG hiện giờ quá đông, chính thức khỏang 8,5tr + ~5 tr vãng lai + ~3 triệu HN=:confused::confused::confused:
Nhưng, quy hoạch treo vậy thôi ( theo lời người bạn), chẳng thấy động tỉnh gì, dân bi “cụt” nhà mới kêu trời, vì bán chẳng ai mua, xin xây cao kg đặng!

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
42.892
113
48
Bà Tó
Em mới gả căn nhà ở BT .
3x12m , nhưng trong sổ quất còn 9m , lộ giới treo .
Hẻm hiện tại rộng 3m .
Vậy là toi trăm triệu của em .

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
giờ anh bạn bị "cụt" nhà của mình muốn mua 1 mãnh đất nho nhỏ P. An Bình, Q2.
Bác nào có vui lòng nhắn giúp . Cám ơn

Hạng B1
29/8/10
83
0
0
47
Thì quy hoạch trên giấy 12m, sau 3 năm chỉnh sửa lại 9m, rồi sau 3 năm nữa chỉnh sửa lại 6m, rồi sau 3 năm nữa ... Chỗ em Q2 đang ở đây, con đường làng dân sinh cong cong quẹo quẹo 4m tự nhiên quy hoạch lên 20m, có đường quy hoạch lên 30m luôn, chắc chờ F1 của em nó lên thành ông nội luôn mới thấy đường 20m, đường 30m.

khdam nói:
Mình có người quen ở p.15, TB kể: phần lớn các hẻm ở đây bất kể THÔNG hay CỤT đều QH 12m. Dân tình mất nhà cả khúc kêu la um trời!!!
Người ấy hỏi: điều nầy thật hay có gì lim dim bên trong? Nếu thật, tiền đâu ra mà đầu tư ghê vậy? ý nghĩa/hiệu quả kinh tế của việc mở hẻm rộng bằng con đường ở nơi khác là gi?
Mình chỉ biệt ậm ừ: tui cũng chịu chết, chịu khó viết cái đơn hỏi …nhà trời may ra….
Không biết TP nầy có nơi quận/phường nào như vậy kg, nhờ các bác góp ý, cùng bình luận cho vui.

Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
oto01 nói:
Cái này cũng có thể xảy ra nhưng khoảng..... 50 năm nữa bác ah
Giờ không làm, sau này liệu có làm nổi không bác? PT hạ tầng VN ngày càng rối. Các xxx mỗi bác lại vẽ theo một kiểu miễn sao lúc về "ấm thân tao"

Status
Không mở trả lời sau này.