Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/1/10
483
73
28
Em có căn 92m2 Belleza bên Q7. Em muốn bán lại thì sale bảo là phải chịu thuế 2% thu nhập cá nhân của tổng giá trị.

Nếu nói là thu nhập cá nhân thì không đúng vì em mới mua giá 17t/m2, nay bán lại bằng giá, vậy em thu nhập chỗ nào?

Em mới đóng được khỏang 30%, và đương nhiên chưa nhận nhà vậy mà bị đóng 2% tổng giá trị căn nhà thì lại là cái sự vô lí nữa.

Các bác giúp em coi phải làm gì để không trả khỏan tiền vô lý này?

Nhân tiện bác nào muôn mua thì pm giùm em nha.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.508
113
www.phindeli.com
Có người mua giá 17tr/m thì bán ngay đi bác.
Thuế thì vẫn vô lý, nhưng ko có cách nào khác đâu.

M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
đã nói luật VN mà bác! muôn vàn sự vô lý mà nay các giáo sư tiến sĩ đang mày mò nghiên cứu cũng ko ra hết sự vô lý của luật VN!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
hoangbao nói:
Em có căn 92m2 Belleza bên Q7. Em muốn bán lại thì sale bảo là phải chịu thuế 2% thu nhập cá nhân của tổng giá trị.

Nếu nói là thu nhập cá nhân thì không đúng vì em mới mua giá 17t/m2, nay bán lại bằng giá, vậy em thu nhập chỗ nào?

Em mới đóng được khỏang 30%, và đương nhiên chưa nhận nhà vậy mà bị đóng 2% tổng giá trị căn nhà thì lại là cái sự vô lí nữa.

Các bác giúp em coi phải làm gì để không trả khỏan tiền vô lý này?

Nhân tiện bác nào muôn mua thì pm giùm em nha.
2% : cái này gọi là Thuế thu do phát sinh quan hệ Mua - Bán.
TNCN: 25% trên lệch Mua - Bán cái này có rồi nhưng các bác xxx tính không nổi với dân nên quay cuồng Mèo lại về Mèo.
mới đóng 30% về lý thuyết bác không có quyền Bán bởi vì tài sản này chưa phải là của bác. Dĩ nhiên 2% của bác đang nói đây là do thằng chủ nó LỪA bác bởi vì nó nhập nhoạng lấy luật nhà nước áp cho việc riêng của bác với nó.
2% nhà nước họ thu khi mà hợp đồng của bác giao dịch ở phòng công chứng và bác phải có Sổ.
Trường hợp Bác bảo nó là nếu 2% theo quy định thì mày cho tao xin cái thông báo của chi cục Thuế đi rồi tao lên Kho bạc đóng tiền lấy Biên lai về cho mày. Còn không thì mày cứ ra thông báo là thu 2% thuế mua bán tao nộp tiền cùng công văn đó gửi lên Thuế để truy thu mày cũng được mà! À bác cũng dặn nó là Tội giả mạo quy định của nhà nước thu tiền sai quy định là có khung hình sự đó.
Bác nói thế đảm bảo với bác Bố nó cũng chả dám thu tiền của bác, đồng thời nó cũng lờ phịt chuyện chuyển nhượng Mua Bán của bác cho xem, trừ phi bác phải .........

hìhì! các bác đừng nói Luật VN nó dở chẳng qua dân mình nó khôn lỏi nhìu quá mà thôi

Chết mịa! lộ bài hết của CDT rùi :D

Hạng B2
8/1/10
483
73
28
Nói theo bác Bravia thì nó đang chăn em à! Bác bày em thêm cho rõ tí để em cương với nó.

Thanks bác Hội phó.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
hoangbao nói:
Nói theo bác Bravia thì nó đang chăn em à! Bác bày em thêm cho rõ tí để em cương với nó.

Thanks bác Hội phó.
hìhì em nói vậy là rõ quá rồi còn gì nữa bác.
Còn chăn hay không cũng rõ quá rồi! Ỷ thế ép người mà :D

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42
bravia nói:
hoangbao nói:

Thanks bác Hội phó.
hìhì em nói vậy là rõ quá rồi còn gì nữa bác.
Còn chăn hay không cũng rõ quá rồi! Ỷ thế ép người mà :D
em rất "kết" bác @bravia

Hạng B2
3/7/11
144
0
16
43
TX
Sẵn cho em hỏi, nếu mình bán CH đang trả góp bằng giá hoặc thấp hơn giá trên hợp đồng vối CDT thì mình phải trả những loại thuế nào ạ? Chủ sở hữu chỉ sở hữu 1 bds duy nhất.
Em dốt luật VN, các bác khai sáng dùm em.

Status
Không mở trả lời sau này.