Thảo Luận Chung Thuốc gây buồn ngủ

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
Nhân đọc bài "lái xe ngủ gật", bản thân em do bị viêm mũi dị ứng, cứ thời tiết thay đổi là sụt sịt. Khi đó phải dùng thuốc, mà loại thuốc nào thì cũng sau khoảng 1 đến 2 tiếng là gây buồn ngủ rũ ra.

Em biết có rất nhiều bác tài bị viêm dị ứng như em, hoặc nhiều bác bị viêm xoang còn nặng hơn. Vậy nhờ các bác, đặc biệt là nếu có bác nào biết về y, dược tư vấn dùm là dùng loại thuốc nào để trị viêm mũi dị ứng mà k gây buồn ngủ. Chứ mấy lần lái đường dài, em toàn chịu trận, dùng hết cả hộp tissue chứ k dám uống thuốc. Em xin cảm ơn.

Hạng B2
2/8/05
345
2.244
93
TP HCM
RE: Thuốc gây buồn ngủ

Bác mua Flisonase xịt mũi hàng ngày thì ít khi bị chảy nước mũi lắm. Còn nếu khi nào bị nặng (hắt hơi và chảy nước mũi nhiều) phải dùng đến thuốc thì uống Clarityl , mỗi ngày một viên, đảm bảo ko buồn ngủ tẹo nào, mỗi tội hơi đắt, khoảng 8000 đồng/ viên. Mà một đợt điều trị bác sĩ toàn kê cho em uống 10 viên. Bác có thể dùng thêm AlphaChoay nữa thì nhanh khỏi lắm. Em bị mấy năm nay rồi, đến khi gặp được toa thuốc này là thấy ổn nhất.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
47
www.xehoivietnam.com

Kê toa online dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm nha bà chị...

Trích đoạn: womandriving

Bác mua Flisonase xịt mũi hàng ngày thì ít khi bị chảy nước mũi lắm. Còn nếu khi nào bị nặng (hắt hơi và chảy nước mũi nhiều) phải dùng đến thuốc thì uống Clarityl , mỗi ngày một viên, đảm bảo ko buồn ngủ tẹo nào, mỗi tội hơi đắt, khoảng 8000 đồng/ viên. Mà một đợt điều trị bác sĩ toàn kê cho em uống 10 viên. Bác có thể dùng thêm AlphaChoay nữa thì nhanh khỏi lắm. Em bị mấy năm nay rồi, đến khi gặp được toa thuốc này là thấy ổn nhất.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Bác thử dùng thuốc xịt mũi hiệu RINO-CORT,nhập khẩu từ Thuỵ điển,1 ve nhỏ xíu giá trên 150,000đ,xịt được 1/2 tháng[&:].Hiệu quả tức thì[&:]
Xin lưu ý là chỉ tiện cho bác khi lái xe vì cái "hiệu wả tức thì" của nó và kg gây buồn ngủ,chứ nó kg hề là giải pháp căn cơ,hoàn hảo cho bệnh nó đâu nha bác.:D
Tôi thì cứ ngưng thuốc là hắt xì hơi:(.Một phần do tôi kg bỏ được thuốc lá (nghiện rất nặng) nên các giải pháp cho tai,mũi,họng,xoang....chỉ là...làm kinh tế cho BS thôi:D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Giới thiệu với các bác HN một chỗ chữa viêm mũi dị ứng: các bác tìm trong khu tập thể Trung Tự, có ông giáo sư gì đó về hưu, nhà ở tầng 1 phía gần cái tháp nước ấy, khá đông khách nên dễ tìm. Tôi từng bị rất nặng, lúc nào cũng phải đem theo thuốc xịt mũi, hồi 1998 đến chữa ở ông này khoảng 10 ngày (ông này nhúng thuốc vào bông rồi lấy cái que đút bông vào mũi, để khoảng nửa tiếng rút ra đút bông khác khoảng 1 tiếng nữa), từ đó đến nay không phải dùng thuốc nữa. Ghét cái là bác này giấu thuốc, chả biết thuốc gì.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/6/04
821
12
0

Nếu bác chưa dùng thuốc quá nhiều lần (y học gọi là lạm dụng thuốc á) thì mỗi buổi sáng sớm (nhất là khi trời lạnh, có gió mùa về) ra ngoài trời hít thở sâu khoảng 10' (mấy ngày đầu có thể chỉ 2-3' thôi) đảm bảo có tác dụng.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trước hết xin cảm ơn các bác.

@uzast: bác có thêm thông tin gì về đại y này k, như tên, điện thoại, địa chỉ cụ thể hơn chút. em định trong tuần này sẽ đến xem thế nào nhưng chỉ sợ bác chữa từ năm 98, mà hồi đấy ông ấy đã là giáo sư rồi thì k biết bây giờ còn hành nghề k cơ chứ?

@stringer: bác nói đúng đấy. Hồi trước rỗi rãi đi tập tạ, hít ra hít vào như khí công thì khoảng tháng thì khỏi. Nhưng bây giờ hết vợ cả lại vợ hai, lại con nhỏ nên k có đủ thời gian và kiên nhẫn để tập tạ nữa. Đành giúp nhà thuốc tăng doanh thu vậy.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113

Trích đoạn: cashier

Trước hết xin cảm ơn các bác.

@uzast: bác có thêm thông tin gì về đại y này k, như tên, điện thoại, địa chỉ cụ thể hơn chút. em định trong tuần này sẽ đến xem thế nào nhưng chỉ sợ bác chữa từ năm 98, mà hồi đấy ông ấy đã là giáo sư rồi thì k biết bây giờ còn hành nghề k cơ chứ?

Ông ấy là GS Nguyễn Văn Hướng, nguyên viện phó Viện Tai mũi họng, nhà tôi không nhớ chính xác địa chỉ nhưng ở ngay dưới chân tháp nước Trung Tự. Ông ấy chữa tốt nên hơi đông, thuốc do ông ấy pha chế nên mua ngoài không có!

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: dksasia

Kê toa online dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm nha bà chị...

Trích đoạn: womandriving

Clarytin mua đâu có cần đơn thuốc, cứ mỗi ngày một viên là ok.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: canthi_td

Bác thử dùng thuốc xịt mũi hiệu RINO-CORT,nhập khẩu từ Thuỵ điển,1 ve nhỏ xíu giá trên 150,000đ,xịt được 1/2 tháng[&:].Hiệu quả tức thì[&:]
Xin lưu ý là chỉ tiện cho bác khi lái xe vì cái "hiệu wả tức thì" của nó và kg gây buồn ngủ,chứ nó kg hề là giải pháp căn cơ,hoàn hảo cho bệnh nó đâu nha bác.:D
Tôi thì cứ ngưng thuốc là hắt xì hơi:(.Một phần do tôi kg bỏ được thuốc lá (nghiện rất nặng) nên các giải pháp cho tai,mũi,họng,xoang....chỉ là...làm kinh tế cho BS thôi:D

RINOCORT này là vợ 3 của tui đấy :)) Không có nó chắc chết. Rất công dụng và không hề buồn ngủ vì là thuốc xịt. Cực tốt nếu dùng đúng hướng dẫn. Đắt lè lưỡi, 150k 1 lọ bé tí.