Hạng B1
28/12/11
74
10
8
Chào các bác, Thước lái xe em đang bị lệch về 1 phía , các bác cho e hỏi có gara nào ở Q7 hay Q6 chuyên sửa cái này không?

Nếu xe lệch vậy thì đi đường xa có ảnh hưởng gì không ? Giờ tết rồi sợ ko có gara nào nhận sửa

Cám ơn.

Thước lái xe bị lệch, garage nào sửa ok?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
các đại lí vỏ xe bridgestone điều có trang bị máy cân thước lái Hunter xịn sò của Mẽo, đến đó mà làm ! giá khoảng 6- 7xị !

• Haha
Reactions: s500hybird
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
thành phát ,lý thái tổ . Hải Triều tùm lum chổ . có máy đo cân thước lái mà . rê bèo mấy trăm k . ko thì thay 4 lốp nó làm free luôn

• Haha
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
các đại lí vỏ xe bridgestone điều có trang bị máy cân thước lái Hunter xịn sò của Mẽo, đến đó mà làm ! giá khoảng 6- 7xị !
Nhiều đại lý lốp xe có máy Hunter này, nhưng tay nghề cân chỉnh của thợ thì mỗi nơi mỗi khác, chỉnh chuẩn hay k phụ thuộc tất nhiều vào kinh nghiệm và tay nghề thợ. Trước có lần cũng tin tưởng a e Os chỉ dẫn qua đại lý lốp xe trên đường Phạm Văn Đồng để chỉnh xe bị lệch lái. Thợ bên đó hì hục chỉnh gần hết buổi sáng, tốn 6 xị, hậu quả chỉ chỉnh đc đôi chút, không đc kết quả như mong muốn. Sau có dịp ghé lốp xe Xuân Oánh ở QL13 bên Bình Dương, họ đưa xe lên kiểm tra và nói phải thay 2 ốc chỉnh vì bị mòn. Sau khi thay ốc và cân chỉnh thì kết quả hoàn toàn hài lòng. Thấy một số bác xe mới tinh nhưng cũng mang đến đó chỉnh thước lái và các góc đặt bánh xe. Vì vậy có máy Hunter nhưng còn phụ thuộc tay nghề thợ.

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
bác mang xe lên ngay cái gara bác để hình minh hoạ luôn. Mitsu Phương Nguyên ngay góc Võ Văn Kiệt - Hồ Học Lãm, cũng gần chỗ bác.
Bữa em làm trong đợt khuyến mãi thì đc free, còn bình thường hình như 7,800k gì đó. Xài máy Hunter luôn

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Thước lái của em bị đụng xe nên nghiêng luôn từ đó đến nay.
Để yên volant xe lại cứ chạy về bên phải!
Còn lái thì thấy nặng hơn trước một tí thôi.
Mà không lẽ cái đó sửa ở chỗ bán lốp là xong dễ thế à!!