Tập Lái
7/10/09
17
0
0
Xin chào anh em,

Chiếc Escape của em khi chạy ở tốc độ khoảng trên 70km/h là nghe tiếng gió hú rất to và khó chịu, không biết nguyên nhân là gì? Anh em nào biết xin chỉ giáo giùm và phải sửa chữa ở đâu?

Thanks.

Tập Lái
9/2/09
31
4
8
Xe bác có gắng ba-ga trên mui không? nếu có thì chắc tiếng hú từ đó.

Hạng D
29/7/06
1.284
14
38
TP.HCM
binhxapxam nói:
Xin chào anh em,

Chiếc Escape của em khi chạy ở tốc độ khoảng trên 70km/h là nghe tiếng gió hú rất to và khó chịu, không biết nguyên nhân là gì? Anh em nào biết xin chỉ giáo giùm và phải sửa chữa ở đâu?

Thanks.

Lúc trước e cũng bị như bác , ra thay 4 vỏ xe hết ngay . Vì vỏ zin theo xe Escape đi thời gian là ồn ào và khi chạy lên tốc độ 70 or 80km/h là gây ra tiếng gió hú vậy rất khó chịu .

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Hí hí,theo ngu í của em,coi bộ cái goodyear mòn chưa bác?Hú cũng nhiều nguyên nhân nữa lắm,hê hê

Hạng B1
11/10/08
95
2
6
53
Số phận Escape xài vỏ Goodyear là thế, ra Lý Thái Tổ thay ngay 4 vỏ Michelin or HanKook là hết bệnh

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Mình nghĩ không phải do lốp đâu, xe mình vẫn để nguyên lốp theo xe mà đâu thấy hú, chạy trên 100 cũng vậy. Chắc xe bác bị cái Ba-ga rồi. Xe mình không lắp ba-ga, khi cần thì cột đồ trực tiếp trên mui luôn, Ford cho phép cột đồ nặng đến 44 kg mà = 2 vali bự rồi.

Hạng B2
3/3/10
183
0
16
Chiếc Escape của mình không gắn ba ga mui nên không nghe hú. Xe Ford Everest 09 của người bạn mình có gắn ba ga mui chạy trên 60 km/h là nghe tiếng hú, sau này thấy khó chịu quá tháo ba ga ra thì hết tiếng hú

Tập Lái
19/4/09
37
2
8
binhxapxam nói:
Xin chào anh em,

Thanks.

Nếu là xe mới, bác coi lại hướng của 2 thanh ngang trên nóc xe. Mặt cắt của 2 thanh này giống như của cánh máy bay => hình dáng khí động học. Nếu thợ lắp ngược xe sẽ hú lớn ở tốc độ trên 60km/h.