Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
Theo báo chí thì tất cả các xe oto phải đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 2, như vậy mấy chiếc 8x, 9x liêu có còn cho phép lưu hành kô các bác??? Vì các xe đời này đã cũ cho nên khó đạt tiêu chuẩn này lắm.

Theo em nghĩ chắc mấy ông nhà nước sẽ đánh thêm thuế môi trường cho các xe nào kô đạt chuẩn quá. Mà nếu như vậy thì các bác nào đang sở hữu mấy em này thì chuẩn bị chi thêm tiền hoặc đổi xe mới thôi.

Còn em thì chắc phải để thêm tiền để mua mấy em 200x để đạt tiêu chuẩn này quá. hichic. Sao mua xe oto ở VN gian nan thế này huhu:(:(:(

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: Tiêu chuẩn khí thải mới cho xe oto

Đừng đùa chứ bác...nhiều xe 9X vẫn đạt tiêu chuẩn ,nếu máy được đại tu tốt . Ngược lại ,mấy cái xe BUS 20X ,xịt khói,chịu hết nổi...Nhưng vẫn lưu hành trong TP đó thôi.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Em kô biết nữa, cái này có báo chí đưa tin chính thức mà. Chính vì vậy các bác lo mà để dành tiền để đại tu mấy em 8x và 9x thôi. Nếu kô thì cấm lưu hành quá hay trả thêm phí bảo vệ môi trường thôi.

Hạng B2
8/5/08
386
312
63

Trích đoạn: Mr.Thiet

Đừng đùa chứ bác...nhiều xe 9X vẫn đạt tiêu chuẩn ,nếu máy được đại tu tốt . Ngược lại ,mấy cái xe BUS 20X ,xịt khói,chịu hết nổi...Nhưng vẫn lưu hành trong TP đó thôi.

Đúng đấy, chừng nào thấy xe bus bị cấm chạy hết thì mình chuẩn bị là vừa .

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Xe bus nhiều khi là public transport nên được ưu tiên hơn bác à. Cái này hình như chỉ áp dụng cho xe du lịch và oto cá nhân, cơ quan thôi thì phải[8|][8|][8|]

Hạng D

Trích đoạn: Mr.Thiet

Em cũng thấy nghịch lý ở mấy cái ông bus này ô nhiễm kinh khủng , đi ra đường mà chẳng may đi sau mấy ông này một lúc thôi là phải về thay quần áo ngay mùi ám vào không thể chịu được , mà các ông ấy chạy thì như xinê :D .

Hạng D

Euro 2 có chi mà khó các Bác ui... vợ 2 già của Em đã 22 tuổi vẩn wa đăng kiểm vô tư một cách đường đường chính chính đấy nhé... chỉ ngại là đăng kiểm viên có tuân thủ đúng ko hay thui mà các Bác nhể...

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

mấy xe như xe buýt thường trước khi đăng kiểm nó mông má xe lại với lại nó lót vài tờ xxx cho xe nó nhẹ nhàng bay là la qua đăng kiểm.

còn xe các bác, các bác nào xe ở HCM hay HN... thì 2 năm vừa qua nếu có đăng kiểm và đã pass đc thì cũng hem fải sợ đâu vì cách đây 2 năm ở 5 thành phố thí điểm( có HCM và HN) thì đã đăng kiểm vụ khí thải Euro 2 này ùi. con corrolla 2000 của em còn đăng kiểm nhẹ nhàng cách đây 4 5 tháng mà lỵ. hị hị