Hạng B2
26/7/22
204
277
63
33
Hi các bác, em chạy đêm đoạn từ trạm dừng nghỉ của Cao tốc Long Thành đến trước lối ra chỗ Cà Ná thì có quán nào để mình có thể dừng nghỉ, cà phê nằm võng chợp mắt tí không các bác, em thấy ở các lối xuống cao tốc có quán mà không biết chỗ nào có phục vụ 24/24
Cảm ơn các bác!

Tìm chỗ dừng nghỉ đoạn Cao tốc Long Thành đến Cà Ná
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/4/16
1.938
7.966
113
từ nút giao an phú (nếu k kẹt xe) đến vĩnh hảo tầm 3h. trước khi vào phan thiết có trạm dừng được đầu tư ":bài bản", vào cao tốc phan thiết đến nha trang có vài trạm dừng chân tạm. đủ nhu cầu tối thiểu, dầu giây -phan thiết có làn khẩn cấp, xa xa có vài bải đất trống, xe phi vào được...

• Like
Reactions: xtheskyx and Huboss
Hạng B2
3/12/20
437
454
63
Đà Lạt.
từ nút giao an phú (nếu k kẹt xe) đến vĩnh hảo tầm 3h. trước khi vào phan thiết có trạm dừng được đầu tư ":bài bản", vào cao tốc phan thiết đến nha trang có vài trạm dừng chân tạm. đủ nhu cầu tối thiểu, dầu giây -phan thiết có làn khẩn cấp, xa xa có vài bải đất trống, xe phi vào được...
Bãi đất nào anh @@ Gì nghe phi vào được ghê quá vậy

Hạng D
29/6/15
4.927
15.904
113
40
Tìm bài bác @Latumi xem lại cũng hay, SG NT tầm 4h30' trong đó nghỉ đầu DG-PT 15' từ PT-NT dừng đi tè 10-15'
Bài bác Latumi là đi SG ra NT phải xuống Ctoc ra đường dẫn hay Ql1A nghỉ, toilet 3-4 lần mất khoản 6h30' để đến đích, cũng đáng tham khảo cho các bác thận yếu.

• Like
Reactions: xtheskyx
Hạng D
29/4/16
1.938
7.966
113
tôi đạp...ga từ aeon tân phú đến dốc lếch (khánh hòa) 6h liên tục. khỏi hành lúc 16h, đến dốc léch 22h. không cần ...đứng...đường.. từ đầu cao tốc phan thiết (cuối long thành-dầu giây) có trạm dừng, dọc cao tốc có vài điểm dừng tạm (đầu tư nhà tiền chế, bạt,...), có khu đất trống khi cần thì vào đó nghỉ vài chục phút...

• Like
Hạng D
24/10/15
3.703
2.565
113
34
Cái hình minh hoạ hình như la nhà hàng biên vĩnh hảo thì phải

Hạng C
22/8/16
576
1.131
93
41
Bác đi đêm, đoạn này chỉ 2.5 tiếng - 3 tiếng thôi. Nên cần thì ghé trạm nghỉ Long Thành vệ sinh, đổ xăng, mua cà phê là đủ sức đạp tới Cà Ná rồi.
Nếu buồn ngủ quá thì có thể ghé xuống lối ra ngã Ba Bầu; Ma Lâm... xuống tập thể dục, chợp mắt rồi vòng lên cao tốc được.
Còn Bác thuộc dạng buồn ngủ bất chợt thì nên đi Quốc lộ 1A, buồn ngủ lúc nào thì tấp vô luôn; thật sự không nên dừng trên cao tốc, kể cả đoạn có làn khẩn cấp.

Hạng B2
26/7/22
204
277
63
33
Bác đi đêm, đoạn này chỉ 2.5 tiếng - 3 tiếng thôi. Nên cần thì ghé trạm nghỉ Long Thành vệ sinh, đổ xăng, mua cà phê là đủ sức đạp tới Cà Ná rồi.
Nếu buồn ngủ quá thì có thể ghé xuống lối ra ngã Ba Bầu; Ma Lâm... xuống tập thể dục, chợp mắt rồi vòng lên cao tốc được.
Còn Bác thuộc dạng buồn ngủ bất chợt thì nên đi Quốc lộ 1A, buồn ngủ lúc nào thì tấp vô luôn; thật sự không nên dừng trên cao tốc, kể cả đoạn có làn khẩn cấp.
Em đi từ Đồng Tháp lận bác, đến trạm Long Thành là dừng nghỉ ở đó 1-2 tiếng rồi mới đi tiếp nhưng phải dừng nghỉ đâu đó trước khi tới Cà Ná vì em đi một lần cố ráng để tới Cà Ná luôn rất là mệt và nguy hiểm.
Đa số các điểm dừng nghỉ ae chia sẻ dưới QL1 thì ban ngày ok nhưng ban đêm hầu hết lại đóng cửa

Hạng B1
10/11/14
70
83
20
37
Em đi từ Đồng Tháp lận bác, đến trạm Long Thành là dừng nghỉ ở đó 1-2 tiếng rồi mới đi tiếp nhưng phải dừng nghỉ đâu đó trước khi tới Cà Ná vì em đi một lần cố ráng để tới Cà Ná luôn rất là mệt và nguy hiểm.
Đa số các điểm dừng nghỉ ae chia sẻ dưới QL1 thì ban ngày ok nhưng ban đêm hầu hết lại đóng cửa
Từ trạm dừng CT long thành đi ra hướng vĩnh hảo có mấy chỗ dừng tạm mà bác. Chỗ tạm cũng có phòng chờ máy lạnh và vệ sinh sạch sẽ.

• Like