Tập Lái
22/9/08
18
0
0
Có bác nào biết ,có m Volkswagen  8 chổ nào bán kg?Xin mách giúp. Loai này hồi xưa ở Dalat5 rất nhiều bây giờ ít thấy

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Ở Ga Hòa Hưng Sài Gòn, đi dọc ra bờ sông có một chổ để 3 chiếc VW, trong đó có một chiếc như bác muốn.

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Có nhiều loại như Minivan, Kamper... và tùy theo năm sản xuất nữa.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
thuyenla nói:
Có bác nào biết ,có m Volkswagen  8 chổ nào bán kg?Xin mách giúp. Loai này hồi xưa ở Dalat5 rất nhiều bây giờ ít thấy

Xe của người ta 9 chỗ mà bác chỉ cần có 8 chỗ thôi àh, đơn giản bớt 1 ghế đi thôi.

Hạng B2
10/2/09
168
0
16
saigon-giadinh
thuyenla nói:
Có bác nào biết ,có <span style=""color: #ff0000;"">m</span> Volkswagen  8 chổ nào bán kg?Xin mách giúp. Loai này hồi xưa ở Dalat5 rất nhiều bây giờ ít thấy
m là engine đúng không cụ ?.
@ Cụ buglover theo em nghĩ m là Máy...mà máy là engine keke.
Nếu đúng là m thì em sẽ để cho bác cả M&C bác lấy <span style=""color: #ff0000;"">M</span> em lấy <span style=""color: #ff0000;"">C </span> ok...?
Còn nếu lấy cả C&G thì cũng ok luôn ...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/9/08
18
0
0
@Classic car
Bác chuyên về loại xe này phải kg?
Chử m ở đây có nghỉa là vợ 2 <xe> cũng có nghĩa là em ,chử m  trong anh và em
bác cho dịa chỉ cụ thể có ngày a.m sẻ ghé thãm ,dàn classic car của bác!

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
truong195 nói:
Ở Ga Hòa Hưng Sài Gòn, đi dọc ra bờ sông có một chổ để 3 chiếc VW, trong đó có một chiếc như bác muốn.
Đường Trần Văn Đang Q3, đi Trần Quang Diệu qua cầu hết đường đụng Trần Văn Đang quẹo phải cũng được, chỗ Mr Bông.

buglover nói:
thuyenla nói:

Xe của người ta 9 chỗ mà bác chỉ cần có 8 chỗ thôi àh, đơn giản bớt 1 ghế đi thôi.
Hèn chi tưởng VW Van 1980's

Mà Dalat5 là sao ta ?...
Xưa là lúc nào ?
1990's lên trển chơi đâu có thấy chiếc VW Van nào số 49 đâu hay có mà mình hổng thấy ?  Toàn VW Van số TpHCM chở khách lên trển chơi : chất đầy xe ngó kiếng hậu giữa chỉ thấy toàn ... khách ngó mình

Chỗ Thung lũng Tình yêu lúc đó có khi bò offroad vượt hào sâu xéo 45 độ như con Mã cờ Tướng 
1 bánh trước ... bơi ... trong ... vũ trụ hahaha
leo dốc tốt, offroad tuốt luốt tới Suối Vàng vắng ngắt chỉ nghe tiếng máy xe mình giữa bốn bề đồi thông im phăng phắc :cool:
Lúc đó chỉ thấy Volga 24 làm Taxi đậu ở chợ Dalat nhét 6 mống xệ đuôi leo dốc phây phây

VW Westfalia Van bên Tây nó hay lấy làm xe cắm trại dã ngoại gắn bánh xơ-cua trước mũi :
http://images.search.yaho...tfalia+camper+van+1971

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Xe này không như con bọ, máy tuốt đằng sau, hư hỏng , dính máy gì, lái đằng trơớc đều không cảm nhận được, đến khi tiêu rồi mới hay. Bác phải là cao thủ mới dùng xe này đi đường dài được.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
truong195 nói:
Xe này không như con bọ, máy tuốt đằng sau, hư hỏng , dính máy gì, lái đằng trơớc đều không cảm nhận được, đến khi tiêu rồi mới hay. Bác phải là cao thủ mới dùng xe này đi đường dài được.
Sợi dây embrayage & dây ga dài gần 4m.
Bất tiện : ca-pô máy choán nhiều diện tích phía sau => cửa đuôi trên cao khó chất hàng như Van máy trước.
Các đời VW Van từ 1980 trở đi máy kiểu khác = ca-pô đẹp lép ngang sàn xe, sau này cũng dời máy ra trước.
Lúc đó thầy thợ VW đều tập trung ở SG : đi xa nằm đường bác tài tự xử, nếu tấp garage cũng phải xắn tay vừa mần vừa giải thích cho thợ mần dùm - xách xe chở thợ vượt mấy trăm km tới nơi cứu bồ là thường : thợ ở lại sửa, sang khách qua đi tiếp. Thợ hạ máy tại chỗ căn lều làm luôn có khi vài bữa mới xong, tháo các phần hư tóm xe ôm đi tiện, mài, vớt ...
Có lần cứu bồ tuốt Kiên Giang gần nhà máy xi-măng Kiên Lương : xe 1 chở khách xuống đó chảy nhớt lênh láng, chết 1 máy chỉ còn 3 : xe 2 chở thợ xuống cứu bồ ở lại chở khách đi tiếp, thầy thợ lên xe 1 bò về SG : ra Chợ mua cái thau treo dưới block máy : chạy chỉ 3 máy mà vẫn qua mặt ào ào
khi <span style=""color: #ff0000;"">đèn đỏ</span> báo hụt nhớt chớp thì ngừng lấy thau nhớt đổ trở lại máy chạy tiếp.
Xuất phát từ Kiển Lương 7am đi đường An hòa - Cao lãnh : dìa tới SG ... 2 giờ sáng hum sau 

Lúc đó làm gì có mobi như bi giờ