Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam
RE: Các bác xử lý thế nào khi gặp biển báo dừng tại chỗ giao nhau?

Em biết rùi. Em sẽ chọn phương án B không thì BÙM mmmmmmmmmmmmm

Hạng B2
6/9/06
216
57
28

Em biết rùi. Em sẽ chọn phương án B không thì BÙM mmmmmmmmmmmmm

Lý thuyết là thế, tuy nhiên cũng có nhiều bác cứ đàng hoàng phóng vèo ra, tức không chịu được. Tớ mà đi xe tải thì chít với tớ.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

Trích đoạn: kia_no
Lý thuyết là thế, tuy nhiên cũng có nhiều bác cứ đàng hoàng phóng vèo ra, tức không chịu được. Tớ mà đi xe tải thì chít với tớ.

Bác cứ mạnh miệng thế chứ gặp 1 em lexus chạy kiểu ấy có mà bác phanh gấp ấy chứ ^.^ chít với bác thì bác cũng ngất ngây ^.^

Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com

Em là em sợ mấy bác xe bus lắm! Nhiều lúc có đèn đỏ tại chỗ giao với các ngõ nhỏ mà bác cứ phóng như không:mad:

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

Hình như là Em chưa bao giờ nhìn thấy xe nào dừng trước biển Stop ở VN hay sao ấy .
Trừ khi là có đoàn xe liên tiếp không thể qua được. .
Em thì thỉnh thoảng mới dừng nếu tầm quan sát không tốt.
ở 1 số nước EM đã từng đi nhất là ở ý và Mỹ . Em thấy hầu hết các xe dừng lại rồi mới đi tiếp kể cả khi không có xe nào phía trước cả
Ý thức của các bác ấy cao thật .

Tập Lái
24/6/08
2
0
0

Trích đoạn: HD Stone

Hình như là Em chưa bao giờ nhìn thấy xe nào dừng trước biển Stop ở VN hay sao ấy .
Trừ khi là có đoàn xe liên tiếp không thể qua được. .
Em thì thỉnh thoảng mới dừng nếu tầm quan sát không tốt.
ở 1 số nước EM đã từng đi nhất là ở ý và Mỹ . Em thấy hầu hết các xe dừng lại rồi mới đi tiếp kể cả khi không có xe nào phía trước cả
Ý thức của các bác ấy cao thật .

Không phải ý thức các bác ấy cao mà ngay từ đầu luật của họ rất nghiêm bác ợ. :)

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Em mới nghe 1 bác kể về vụ tai nạn của bác ý ở Úc, chỗ giao nhau đó có 1 làn xe con và sau đó là làn đường dành riêng cho xe bus, đa số là xe to, có quyền ưu tiên 80km/h. Thường thì lái xe qua nếu thấy xe bus là nhận ra ngay, dù làn xe con có che hết tầm nhìn. Hôm đó làn xe con đông, che khuất tầm nhìn, bạn em dừng lại ưquan sát không thấy xe to nên mới từ từ đánh xe qua, vừa tới giữa làn thì "rầm". Hóa ra làn xe bus hôm đó có bác xe con (kiểu Inova) có giấy phép đặc biệt chạy theo làn đó, đang chạy 80km/h.

Bác bạn em chở con nhỏ trên xe, may mà lúc đó đi em Ford gì đó rất cứng nên không sao, bác xe kia thì nát đầu (người thì không sao). Cảnh sát bên đó họ cũng biết trong trường hợp đó không có lỗi của phía nào, nhưng vẫn phạt ông bạn em 250 $ (theo luật).

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

Em thấy máy tay bên đó lái xe rất máy móc .(theo luật) Đến ngã 3,4 hoặc giao nhau vẫn cứ chạy ào ào . chĩ phải nhường cho xe từ hướng bên phải tới . Ví dụ . Chạy đến ngã 4 . quan sát kĩ bên phải .nếu không có xe là vu1tttttttt .nếu thấy xe bên trái .Mặc kệ .quất luôn .

Nhưng mà tai nạn xảy ra thì chắc là thảm khốc lắm nhỉ ?