Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Em dán epass của viettel từ tháng 5 tới giờ đi chưa trượt phát nào dù để tiền trong epass và cả trong Viettel Money. Em cũng hay tự hào cách đi của em (chạy qua trạm chờ thấy biển số mới đi tiếp) và cũng tự tin là không bao giờ lỗi cho tới hôm nay.

*Ảnh minh họa

Chuyện là hôm nay em có việc đi từ SG xuống Thuận An Bình Dương thì phải đi qua trạm thu phí của QL13 giá hình như là 14k hay 19k gì đó. Chuyến đi không sao chuyến về em bị chặn lại vì báo hết tiền, mà em luôn để trong Viettel Money cả triệu hơn vì em dùng nhiều từ nạp tiền đt tới mua vé số đủ thứ, cứ hết là em ck vào (viettel money nạp tiền cũng tiện vì chỉ cần ck vào tk mbBank là xong). Mà cay cái là trên cái thông báo nó ghi rõ ràng số xe khác chứ không phải xe em. Sau đó em phải lùi lại (cái đứa ngay trạm nó bắt em lùi chứ em không có tự ý lùi, nó kêu lùi rồi qua lane hỗn hợp - trả lời rất vô trách nhiệm) rồi chạy qua lane thu phí hỗn hợp. Lúc vào chỗ thu phí hỗn hợp em vẫn còn ức nên liếc điện thoại thì thấy bị trừ tiền rồi, sau đó em đưa tin nhắn cho em thu phí xem, em ấy xem cả buổi rồi cho ra.

Qua đây em mới thấy bất cập, em nghĩ là do cái lane kia nó lỗi thông báo chứ mắt đọc ETC không lỗi (vì lỗi thì sao trừ tiền được). Em cảm thấy việc phải lùi xe từ lane này rồi đánh vòng qua lane kia rất ngu và cũng nguy hiểm gây kẹt xe (lúc đó là 5h30 chiều tan tầm nữa chứ). Nên em nghĩ anh em tài xế nên chia sẽ các lỗi ngu ở các trạm thu phí để chúng ta có thể tránh

19 - 08 - 2022: Trạm Becamex Vĩnh Phú Lane 2 từ tim đường tính vào, đường QL13 hướng từ Bình Dương về SG gần vào cửa ngõ SG. Lỗi gặp phải là báo hết tiền (nhưng vẫn trừ tiền)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Sao bác phải lùi, bác chỉ tụi nhân viên biển số trên máy với biển số xe bác cho tụi nó xem có khớp nhau không là cái thứ nhất. Cái thứ 2 bác show tài khoản cho tụi mắt chột đó nhìn xem còn tiền không. Vì lỗi tụi nó mà bắt bác de xe thì thật nguy hiểm, lỡ có gì ai chịu trách nhiệm trong khi lỗi ko phải của mình???

Hạng B1
12/7/15
89
366
53
Em hay cung đường miền Tây và cung đương Ql14, ít khi bị lỗi. Hay bị lỗi ở trạm xlhn hướng từ biên hoà lên sg, cột sát con lươn lần nào cũng quét ko thấy

• Like
Reactions: nttanmam and Mr KOP
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Sao bác phải lùi, bác chỉ tụi nhân viên biển số trên máy với biển số xe bác cho tụi nó xem có khớp nhau không là cái thứ nhất. Cái thứ 2 bác show tài khoản cho tụi mắt chột đó nhìn xem còn tiền không. Vì lỗi tụi nó mà bắt bác de xe thì thật nguy hiểm, lỡ có gì ai chịu trách nhiệm trong khi lỗi ko phải của mình???
Bọn nó bắt lùi. Cãi không lại bác à. Nó kêu qua kia giải quyết. Trả lời rất là vô trách nhiệm.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Em hay cung đường miền Tây và cung đương Ql14, ít khi bị lỗi. Hay bị lỗi ở trạm xlhn hướng từ biên hoà lên sg, cột sát con lươn lần nào cũng quét ko thấy
Mấy lúc đó họ xử lý sao bác? Bác có check xem có trừ tiền không?

Hạng B1
30/10/18
79
55
21
E dán epass. Đi qua tổng cộng 8 trạm etc và điều kỳ lạ là cả 8 lần nhân viên phải nhập tay. Chưa nhận phát nào. Nghĩ nó chán.... Qua trạm đều báo không nhận dạng. E dán kính xe.

Hạng D
19/6/12
1.432
6.501
113
có khi nào lane bên này đọc cái tag lane bên kia....xong trừ cái rẹt...xe đúng thì cũng bị trừ tiền còn hiển thị xe khác....

hoặc quá trình đọc data có vấn đề....VN mà nghe nói mấy cái ca 4.0 thì từ hiểu đi....

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
hôm qua mình băng qua đường trên QL1, bên này thu qua kia sẽ trả, thế qué nào lúc qua kia lại bị trừ tiền, trong khi lúc bên này đường nó lại k trừ. lại phải đứng lại chửi bọn nó 1 tăng mới mở cho qua.

• Like
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Em dán epass của viettel từ tháng 5 tới giờ đi chưa trượt phát nào dù để tiền trong epass và cả trong Viettel Money. Em cũng hay tự hào cách đi của em (chạy qua trạm chờ thấy biển số mới đi tiếp) và cũng tự tin là không bao giờ lỗi cho tới hôm nay.

View attachment 2770591*Ảnh minh họa

Chuyện là hôm nay em có việc đi từ SG xuống Thuận An Bình Dương thì phải đi qua trạm thu phí của QL13 giá hình như là 14k hay 19k gì đó. Chuyến đi không sao chuyến về em bị chặn lại vì báo hết tiền, mà em luôn để trong Viettel Money cả triệu hơn vì em dùng nhiều từ nạp tiền đt tới mua vé số đủ thứ, cứ hết là em ck vào (viettel money nạp tiền cũng tiện vì chỉ cần ck vào tk mbBank là xong). Mà cay cái là trên cái thông báo nó ghi rõ ràng số xe khác chứ không phải xe em. Sau đó em phải lùi lại rồi chạy qua lane thu phí hỗn hợp. Lúc vào chỗ thu phí hỗn hợp em vẫn còn ức nên liếc điện thoại thì thấy bị trừ tiền rồi, sau đó em đưa tin nhắn cho em thu phí xem, em ấy xem cả buổi rồi cho ra.

Qua đây em mới thấy bất cập, em nghĩ là do cái lane kia nó lỗi thông báo chứ mắt đọc ETC không lỗi (vì lỗi thì sao trừ tiền được). Em cảm thấy việc phải lùi xe từ lane này rồi đánh vòng qua lane kia rất ngu và cũng nguy hiểm gây kẹt xe (lúc đó là 5h30 chiều tan tầm nữa chứ). Nên em nghĩ anh em tài xế nên chia sẽ các lỗi ngu ở các trạm thu phí để chúng ta có thể tránh

19 - 08 - 2022: Lane em đi là Lane 2 từ tim đường tính vào, đường QL13 hướng từ Bình Dương về SG gần vào cửa ngõ SG. Lỗi gặp phải là báo hết tiền (nhưng vẫn trừ tiền)
Có bạn cho đỡ bức xúc hè...

• Like