Tập Lái
4/5/22
1
0
1
24
Tình hình em về lễ 30-4 1-5 lên lại thành phố thì xe Fortuner của em nổ máy vào số đạp ga thì vòng tua máy vẫn lên bình thường mà xe không nhúc nhích các bác cho em hỏi là tại sao vậy ạ và chi phí khắc phục?

Toyota Fortuner số tự động lên ga nhưng không chạy
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Tình hình em về lễ 30-4 1-5 lên lại thành phố thì xe em nổ máy vào số đạp ga thì vòng tua máy vẫn lên bình thường mà xe không nhúc nhích các bác cho em hỏi là tại sao vậy ạ và chi phí khắc phục
Vậy giờ còn dưới quê à bác? :D
Xe bác đi bao nhiêu Km rầu? Chắc là nhiều lắm? Khả năng một ban dầu không mở hoặc mở mà không đủ áp dầu, hãy cài de để vài phút, cài qua các chế độ khác kiểu như L1, L2 gì gì đó mội chế độ để vài phút! >>> Có thể nên tháo cac te vệ sinh lọc, thay dầu.
Ngoài ra cũng có thể hòng hộp khiển!

• Like
Reactions: ninomax and Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.744
113
Pháp
Vậy giờ còn dưới quê à bác? :D
Xe bác đi bao nhiêu Km rầu? Chắc là nhiều lắm? Khả năng một ban dầu không mở hoặc mở mà không đủ áp dầu, hãy cài de để vài phút, cài qua các chế độ khác kiểu như L1, L2 gì gì đó mội chế độ để vài phút! >>> Có thể nên tháo cac te vệ sinh lọc, thay dầu.
Ngoài ra cũng có thể hòng hộp khiển!
Đây cũng là một cách thử trước. Nếu có thể thử qua luôn +, -
Sau đó tính tiếp phần cài số có rớt mất bù lon không :):):):)

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
dính thắng thì đạp ga phát nó bung chứ gì. trừ khi xe yếu đến mức bung k nổi :rolleyes:
Nhớ ngày xưa đi học lái, thường xuyên quên hạ thắng tay, vô số, đạp ga lên cả 3-4k vòng mà xe ko nhúc nhích nổi, bị thầy gõ miết :D
Rồi đến lúc mua xe có lúc cũng đề mãi ko nổ, dòm lại thì thấy đang ở số N :D
Lâu lâu lên xe lạ, nhấn nút đề chẳng thấy động tĩnh gì, quái lạ. Sờ rờ 1 hồi mới đạp thử thắng thì đề đc. Quái lạ, xe em đâu cần đạp thắng chi đâu, đang ở P mà đạp thắng mần gì nữa ta :)

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Nhớ ngày xưa đi học lái, thường xuyên quên hạ thắng tay, vô số, đạp ga lên cả 3-4k vòng mà xe ko nhúc nhích nổi, bị thầy gõ miết :D
Lâu lâu lên xe lạ, nhấn nút đề chẳng thấy động tĩnh gì, quái lạ. Sờ rờ 1 hồi mới đạp thử thắng thì đề đc. Quái lạ, xe em đâu cần đạp thắng chi đâu, đang ở P mà đạp thắng mần gì nữa ta :)
xe bác yếu thế. e học lái mấy con Deawoo ông thầy ổng cho tự tập trong sân ổng đi uống cà phê cả đám hí hửng chạy mà quên k kéo thắng tay 1 hồi nghe mùi "thơm" ở ngoài vọng vào mới gọi ông thầy tới, ổng chửi nhoi.

Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Gì dậy cha, nút đề đạp thắng mới nổ máy chứ, đề chìa khoá mới ko cần đạp thắng nha.