Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
sáng nay em đi trên đường Ng H Cảnh từ BT vào Q1, vừa đến sở thú gần NBK thì bị xx nhảy ra tóm, em dừng lại hỏi vi phạm gì thì xx nói là a vừa đi qua cầu không được chuyển lane, mà em nói mặt đường sơn vạch rời đứt quãng thì chuyển vô tư, xx trẻ nói là em học lại luật, em cũng nói xx trẻ học lại luật vì nếu trên cầu có 10 lane thì chẳng lẽ cứ đi 1 lane, trong luật em học em nhớ là không vượt, dừng, đỗ.. trên cầu, còn chuyển lane thì theo vạch đường và bảng chỉ dẫn, tóm lại là rất nhảm nhí vì em nghe đứa em họ nói mấy tháng trước nó cũng mất 5 xị cho lỗi này tại điểm xám này dù em k mất ổ bánh mì nào.

em xin hỏi các cao thủ luật chính xác thế nào vì em lấy bằng lái 20 năm rồi cũng không cập nhật được hết điều mới lạ và nếu các bác bị bắt tương tự thì xử lí ra sao, cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/8/12
95
3
18
36
Led Chi Dũng
Quy định hiện giờ nó có ghi là không được chuyển lane ở những nơi cấm bác ah , chắc CSGT lấy quy định này để bắt phạt . Em thấy một số bác trên OS cũng bị lỗi này

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
bác bị mấy thằng chó đó nó thuốc rồi.lần sau có bị nữa thì hỏi luật nào cấm.rồi hỏi nó các cầu ở tp.HCM như cầu ông calmet.chữ y ,nguyễn văn cừ nếu không cho chuyển làn thì đi như thế nào

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
chán nhỉ, khi xx bắt đưa giấy và giữ giấy thì làm thế nào nhỉ? hôm nào đoàn OS đi đông chiến đấu cho máu, giống bác Hasonata đi cao tốc SG TL nhìn hoành tráng

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
cả nước biết nhưng làm được gì nhau, keke. việc ai người ấy làm, xx lấy xe đi về cũng phải nộp cho sếp ở nhà, em hiểu và thông cảm nhưng thỉnh thoảng em thấy thịt của mấy chú xe ôm, giao hàng, học sinh.. thì hơi thiếu đạo đức

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/8/12
95
3
18
36
Led Chi Dũng
Thường thì bị gọi vô bác hỏi lý do trước , nếu không đồng ý với CSGT bác khoan hãy đưa giấy tờ , giờ CSGT hay có vụ giữ giấy tờ để ép ký biên bản lắm

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
sáng nay e đi thấy mấy chú đó đứng chiều ngược lại, bác nào đi từ q1 qua BT chú ý nhé, em nhớ các cầu Ông Lãnh hay cầu khác vẫn chuyển lane vô tư chứ k cho chuyển sao đổi hương đi cần thiết được vì trên cầu có thể có ngã rẽ, nhưng chưa ai làm căng vụ này nên xx vẫn đi câu cá hàng ngày