Hạng D
5/1/08
1.570
27.355
113
Saigon
Thông tin dành cho ai về miền tây,cầu Bếnlức(cũ)-Longan sửa chữa,các lọai xe gắn máy dùng phà,cầu Bếnlức (mới)chỉ dành cho ôtô.
Các bạn tham khảo thêm ở bài viết này

Thắc mắc không hiểu rằng cầu Bếnlức (mới) chỉ cho ô tô lưu thông 1 chiều(theo bài viết ở trên là hướng từ SG đi các tỉnh Miền Tây), vậy còn hướng ngược lại thì không đả động gì !!!!??? pó tay.
Các pác nào đi về Miền Tây từ 25/03 lưu ý và report lại cho người đi sau nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
RE: từ 25/03:sửa chữa cầu Bếnlức-Longan

Đi phà dã chiến thì khổ lắm, không biết cầu dẫn ponton như thế nào
Bác nào có điều kiện tranh thủ chụp ảnh post cho anh em xem nhé, thế nào cũng có chuyện om sòm:D:D:D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.287
113
Tp Hồ Chí Minh

Các bác còn nhớ chuyện kẹt xe ở cầu Bến Lức do sự cố xà lan đụng trụ cầu vào đầu năm 2000 không ? Vì thế lần này ngành giao thông đưa ra nhiều phương án để tránh kẹt xe .

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Em mới đi Cần Thơ về. Trên cầu Bến Lức mới chia đôi đường, 1 làn mũi tên về HCM, 1 làn vẽ mũi tên ngược lại, em chưa thấy bảng hiệu chỉ đường, chắc 4B được đi cả 2 chiều.

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Theo thông tin trên báo Tuổi trẻ thì có 2 hướng đi , nhưng theo kinh nghiệm của em, các bác nên đi Miền tây - TPHCM như thế này là tiện nhất: (Đường hơi bị nhiều sóng trâu, ổ gà)

- Vừa qua Ngã 3 Trung Lương khoảng 300m, các bác sẽ gặp 1 đường rẽ bên phải, đối diện showroom Đồng tâm
- Các bác theo con đường này, đi thẳng khoảng hơn chục km, các bác gặp bảng hướng dẫn rẽ trái để đi Gò Công, chúng ta rẽ trái
- Đi được 1 đoạn cũng khoảng vài chục km, (có gì khó khăn, các bác cứ hỏi dân địa phương đường đi TPHCM bằng phà Mỹ Lợi) mình gặp bảng báo rẽ trái đi TPHCM, chúng ta theo đường đó, đi thẳng sẽ gặp Phà Mỹ Lợi, qua phà Mỹ lợi luôn, phà này đi khoảng 20 phút
- Các bác cứ theo con đường thẳng vừa qua Mỹ Lợi (QL50), sẽ gặp Nguyễn Văn Linh (em nhớ hình như là gần tới trạm thu phí Nguyễn Văn Linh rồi)

Từ TPHCM, các bác theo hướng ngược lại nhé,
Em đề xuất hướng này, vì em sợ khi qua cần Bến lức cũ, sẽ bị kẹt xe,
Chúc các bác có chuyến đi suôn sẻ

11/7/05
542
7
0
39
SaiGon

Thông tin xe 4 bánh đi 2 chiều trên cầu Bến Lức là đúng đó bác, còn xe gắn máy thì ......chắc cho đi phà rồi :D
Hôm rồi đi từ Tiền Giang lên TP có một bác đi Isuzu không để ý đường lúc đến cầu Bến Lức thì loạng choạng không biết đi hướng nào ...
... thế là đâm thẳng vào mấy cột phân làn đường màu cam để dọc theo làn phân cách giữa cầu, :mad:
sau khi đâm được 2-3 cột thì mới phát hiện ra và̀ phanh gấp nhưng lại bị chú tải phía sau hôn vào cản sau [8D].
Đúng là bó tay khi không có biển báo các bác nhỉ.
May là cột phân cách được làm bằng cao su mềm nên không có hư hại gì nặng :D. Cản sau thì chắc bị móp [8|]