Hạng B2
18/7/07
203
1
18
55
Vũng tàu
Nhân tiện có 2 ngày nghỉ, em đưa vợ cả và con trai về Cần thơ chơi. Một chuyến đi thật vui nhưng khi quoay về thì cũng thât buồn. Trên đường quoay về (ngày 1-5) từ phà Cần thơ tới Vĩnh long, em đã bị thổi tốc độ 86/80 km/h. Trước khi đi, em cũng lên đây tham khảo các chuyến đi của các bác về Miền tây. Em rất cảnh giác khi đi vào Mỷ tho, Vĩnh long (nhất là đoạn đổ dốc cầu Bắc Mỹ thuận). Khi đi và quoay về em luôn luôn tuân thủ theo biển báo tốc độ. Nhưng với biển báo 80 km/h, em lại nghĩ là chạy quá 5-7 km chắc không sao. Em bi thổi ở cấy số 50 tại Vĩnh long.
Khi lập biên bản, xxx hẹn em ngày 2/5/2008 tới 5/5/2008 đến phòng CSGT VL để lấy giấy phạt sau đó đi nộp phạt ở kho bạc NN. Bữa nay em mắc bận, làm giấy tờ uỷ quyền nhờ ông anh đi lấy dùm. Ông đi từ sáng sớm từ Vũng tàu tới Vĩnh long lúc 3 pm. Khi vào gặp xxxx ở phòng cảnh sát GT tỉnh Vĩnh long thì được nghe câu phán là "Biên bản chưa nộp về, vì vậy không thể giải quyết".
Thật là chán, mất thời gian và cũng chẳng được gì. Các bác rút kinh nghiệm nhé

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
RE: Từ phà Cần thơ về Vĩnh long

Kinh nghiệm đi miền tây của em thì cứ theo các bác xe tốc hành, thấy các bác vượt thì em cũng vượt theo.
Địa phận Tiền giang thì cẩn thận đoạn huyện Châu Thành (gần Trung Lương), Cái bè....Vĩnh Long thì chạy sau xe tốc hành Phú Vĩnh Long (các bác nay rất hay, khúc nào có *** là y như rằng các bác chạy rất đàng hoàng)
Trà Vinh thì đi sau xe tốc hành Tân Vạn Thuận, từ Cần thơ thì đi An Giang và 1 số tỉnh khác thì đi sau xe Tô Châu, Sài Gòn...
Hậu giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau thì đi sau xe tốc hành Thiên Lộc
Lưu ý: lâu lâu vẫn chết như thường:D, à, phải bật radar detector nhé, đôi khi cũng có kết quả, còn đường vắng chỉ có 1 mình xe ta thì...tèo[&:]

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Hơ hơ...bác dặn như thế lỡ đi có một mình thì bác theo ai, tốt nhất là vào khu đô thị Vĩnh Long ( có dãy phân cách cứng ) thì 40km/h bác ạ, còn qua bến xe thì bác cứ bò 60km/h cho đến bến phà, nếu có em tốc hành nào chạy trước thì đu theo, còn nếu lẻ loi giữa rừng sấy tóc thì.... bò để bảo toàn sức khoẻ cái bóp bác ạ! Em ở Cần Thơ, đi Vĩnh Long cả tỉ lần đều chạy như thế cả, tính đến giờ chưa gặp...con rắn sọc đen nào, mặc dù có ngày XXX mặc quần bò, áo thun ngồi bắn trong wán cafe ( hên là ghé vô uống nước mới bít, hắn nói....ông chạy xe wa bên kia đậu cho tui bắn..í lộn...làm dziệt:D)
PS: Cẩn thận các bác nhé, XXX Vĩnh Long giờ toàn mặc đồ ( như dân xe lôi ấy )!

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: vutranuy

Hơ hơ...bác dặn như thế lỡ đi có một mình thì bác theo ai, tốt nhất là vào khu đô thị Vĩnh Long ( có dãy phân cách cứng ) thì 40km/h bác ạ, còn qua bến xe thì bác cứ bò 60km/h cho đến bến phà, nếu có em tốc hành nào chạy trước thì đu theo, còn nếu lẻ loi giữa rừng sấy tóc thì.... bò để bảo toàn sức khoẻ cái bóp bác ạ! Em ở Cần Thơ, đi Vĩnh Long cả tỉ lần đều chạy như thế cả, tính đến giờ chưa gặp...con rắn sọc đen nào, mặc dù có ngày XXX mặc quần bò, áo thun ngồi bắn trong wán cafe ( hên là ghé vô uống nước mới bít, hắn nói....ông chạy xe wa bên kia đậu cho tui bắn..í lộn...làm dziệt:D)
PS: Cẩn thận các bác nhé, XXX Vĩnh Long giờ toàn mặc đồ ( như dân xe lôi ấy )!
?!?
... trên nguyên tắc, người thi hành công dzụ phải sắc phục chỉnh tề - đúng điều lệnh khi thi hành công dzụ nhe các bác.
Chỉ thiếu cái nón, hay giày tuột dây lòng thòng, cũng ứ được quyền mần dziệc à

Trừ trường hợp Cấp Cứu, bão lụt, hay các Chiến sĩ PCCC tức tốc chất lên xe chạy tới chữa cháy, chưa kịp trang phục đầy đủ... thì còn châm chước được.
Bác nào hông tin cứ giở các văn bản - thông tư... này nọ của các ngành đó ra coi biết liền, miễn cãi

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Bác đừng bùn , lỗi này chỉ có phạt cảnh cáo hình như chưa đến 100k. Nếu chạy quá tốc độ từ 10KMH đến 20KNH là 750K, trên 20KNH là 1,5tr và tước bằng lái có thời hạn.
Lỗi quá tốc độ 86/80 là chưa đến 10% mà *** lập biên bản đúng là làm việc máy móc. 10% được cho là sai số của đồng hồ đo tốc độ xe và kể cả sai số của thiết bị bắn tốc độ.

Các bác nào đã xem Nghị định về xử lý vi phạm ATGT xác nhận lại dùm em có đúng không. Trên thông tin OS cũng đã có đề cập mà em search chưa ra.

Cám ơn các bác.
Trích đoạn: NDat

Nhân tiện có 2 ngày nghỉ, em đưa vợ cả và con trai về Cần thơ chơi. Một chuyến đi thật vui nhưng khi quoay về thì cũng thât buồn. Trên đường quoay về (ngày 1-5) từ phà Cần thơ tới Vĩnh long, em đã bị thổi tốc độ 86/80 km/h. Trước khi đi, em cũng lên đây tham khảo các chuyến đi của các bác về Miền tây. Em rất cảnh giác khi đi vào Mỷ tho, Vĩnh long (nhất là đoạn đổ dốc cầu Bắc Mỹ thuận). Khi đi và quoay về em luôn luôn tuân thủ theo biển báo tốc độ. Nhưng với biển báo 80 km/h, em lại nghĩ là chạy quá 5-7 km chắc không sao. Em bi thổi ở cấy số 50 tại Vĩnh long.
Khi lập biên bản, xxx hẹn em ngày 2/5/2008 tới 5/5/2008 đến phòng CSGT VL để lấy giấy phạt sau đó đi nộp phạt ở kho bạc NN. Bữa nay em mắc bận, làm giấy tờ uỷ quyền nhờ ông anh đi lấy dùm. Ông đi từ sáng sớm từ Vũng tàu tới Vĩnh long lúc 3 pm. Khi vào gặp xxxx ở phòng cảnh sát GT tỉnh Vĩnh long thì được nghe câu phán là "Biên bản chưa nộp về, vì vậy không thể giải quyết".
Thật là chán, mất thời gian và cũng chẳng được gì. Các bác rút kinh nghiệm nhé

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Khung phạt là 200.000-400.000 bác ạ.
Khi đi qua TX Vĩnh Long các bác nên đi đường ngoài, đường trong có bảng cho chạy giới hạn 35km/h, xe hai bánh cũng bị bắn tốc độ luôn.