Tập Lái
15/11/13
45
12
8
Tình hình mấy ngày Tết hoạt động nhiều với đường ổ gả nên miếng nhựa giữ chụp đèn, đoạn bắt ốc vào thân xe, bị gãy (như hình). Đã dùng keo + bột nhựa rồi nhưng vẫn rã ra.
Các bác cho hỏi thăm mình làm như thế nào? Ngoài có bán chụp nhựa phía sau ko hay bắt buộc phải mua cả choá?

Last edited by a moderator:
Cái này hàn nhựa được mà Bác, dùng keo thì em nghỉ Bác phải dùng keo AB 2 thành phần mới chắc được.
Sẳn đây cho em hỏi các Bác cách tháo đèn sau của Spark 2009 form tròn (đèn thắng 2 bên). Chạy lâu ngày em muốn tháo ra để vệ sinh cho sạch sẽ thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Bác đem ra mấy chỗ hàn nhựa bửng xe họ hàn bằng mỏ hàn điện thì chỗ hàn sẽ chắc hơn xài keo

Hạng B2
27/2/11
179
18
18
Cung trăng
bác đem ra ngoài hàn nhựa, nói người ta gia cô thêm mấy sợi kẽm vào cho chắc, xong về lấy keo AB gia cố chung quanh chổ hàn thêm một lớp nữa là ổn. Trước em cũng đã làm vậy chạy mấy năm nay không thây bung ra.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113

Cái này xử lý quá đơn giản bác kiếm 1 miếng nhôm dẻo dày hoặc inox cũng được đo cho khớp với lỗ bắt ốc giữ đèn rồi khoan lỗ phần sát thân chóa bác bẻ vuông góc nên rồi bắn ri vê khoảng 3 điểm là cứng ngắc - quá đơn giản!

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113

Cái này xử lý quá đơn giản bác kiếm 1 miếng nhôm dẻo dày hoặc inox cũng được đo cho khớp với lỗ bắt ốc giữ đèn rồi khoan lỗ phần sát thân chóa bác bẻ vuông góc nên rồi bắn ri vê khoảng 3 điểm là cứng ngắc - quá đơn giản!

Tập Lái
15/11/13
45
12
8
Cám ơn các bác đã tư vấn nhé! Bận túi bụi ko có thời gian online nên chậm trễ voka...