Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Hi các bác, sắp tới em có chuyến đi 4N3Đ, dự kiến lịch trình như sau:

Thứ 6: Xuất phát từ HCM, đi tuyến CT-QL20, dự kiến trưa đến Đà Lạt ăn trưa, check-in khách sạn nghỉ ngơi, chiều tối dạo thành phố, chợ đêm.

Thứ 7: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đến Zoodoo khoảng trưa cho F1 tham quan, sau đó đi tuyến QL27C đến Nha Trang tầm chiều tối, dự kiến ăn hải sản.

Chủ nhật: Dự kiến đi Vinwonder, ăn tối tuỳ hứng.

Thứ 2: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đi Bãi Ngang Bình Lập tham quan, tắm biển, ăn trưa chừng 3 tiếng. Bắt đầu từ Bình Lập về khoảng 1h trưa, đi đường ven biển, dự kiến về đến HCM khoảng 8h tối.

Rất mong các bác góp ý lịch trình này có khả thi không ạ, và có gì điểm gì cần lưu ý hay cải thiện thêm không ạ. Xin cảm ơn các bác.

Tư vấn cung đường HCM - Đà Lạt - Nha Trang 4N3Đ

*Ảnh minh họa

Hạng C
5/7/15
738
4.123
93
Bác chủ nên hỏi lại dịch vụ cáp treo qua đảo của Vin cho đi lại chưa. E đi hồi đầu tháng 6 còn bảo trì nên chưa đi đc, nếu muốn qua phải đi tàu.
Còn lại mọi thứ oke hết rồi

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Mình cũng mới đi cuối tuần trước 4N3Đ mà khác tí là SG-ĐL-Phan Rang. Mình thì 5am xuất phát từ quân Tân Phú, 9am tới đèo Bảo Lộc may mắn giờ này đi rất vắng xe gần như chỉ có 1 mình qua đèo BL nên đi rất thoải mái ;). 12h trưa đến ĐL (những lần trước 6 7h mới xuất phát thì đi đường đông hơn)
Trước đèo Bảo Lộc có trạm dừng chân Đôi Dép mình thấy khá ổn, rộng rãi, sạch sẽ, phục vụ tốt, xe dừng là có em gái rất dễ thương :rolleyes: chạy ra che dù, món ăn phong phú và cũng khá ngon, bù lại giá cũng hơi cao tí (50 60k tô hủ tíu thì cũng ổn áp)
Còn ĐL thì cuối tuần xe hơi đông nghẹt nên gửi xe đi dạo hoặc vô quán cafe ngồi cho thư giãn (quanh bờ hồ có chỗ để xe free mà rất khó tìm dc chỗ trống, xung quanh cái dốc khu Hòa Bình có chỗ gửi 50k lần thì luôn có chỗ)
Cafe nếu thích kiểu camping thì nên đi thử Makakamp coffee, cảnh rất chill nước uống đồng giá 75k, thức ăn ~120k tùy món
Đi zoodoo thì nên thủ sẵn khăn ướt để mấy ả lạt đà cừu phun nước miếng thì có cái lau :D
Còn đường ĐL - NT chưa đi nên chưa biết, nghe nói thường có sương mù
Chúc nhà bác có chuyến đi thật tuyệt!

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cung đường ĐL - NT qua đèo Khánh Lê đẹp và cũng không khó chạy Bác, Sương mù thì chắc mùa này hiếm gặp, Bác chủ từ Zoodoo đi NT thì còn khoảng 100 km thôi (khoảng 2 tiếng đường đèo). Ở NT kỳ rồi mình book qua app khách sạn D'Qua (5 sao) mà chỉ có 900k phòng ốc đẹp và có hồ bơi sân thượng luôn (tầng 30 Roof Top thì phải)

Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Bác chủ nên hỏi lại dịch vụ cáp treo qua đảo của Vin cho đi lại chưa. E đi hồi đầu tháng 6 còn bảo trì nên chưa đi đc, nếu muốn qua phải đi tàu.
Còn lại mọi thứ oke hết rồi

Cảm ơn bác. Em check thì vẫn phải đi tàu sang bác ạ.

Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Mình cũng mới đi cuối tuần trước 4N3Đ mà khác tí là SG-ĐL-Phan Rang. Mình thì 5am xuất phát từ quân Tân Phú, 9am tới đèo Bảo Lộc may mắn giờ này đi rất vắng xe gần như chỉ có 1 mình qua đèo BL nên đi rất thoải mái ;). 12h trưa đến ĐL (những lần trước 6 7h mới xuất phát thì đi đường đông hơn)
Trước đèo Bảo Lộc có trạm dừng chân Đôi Dép mình thấy khá ổn, rộng rãi, sạch sẽ, phục vụ tốt, xe dừng là có em gái rất dễ thương :rolleyes: chạy ra che dù, món ăn phong phú và cũng khá ngon, bù lại giá cũng hơi cao tí (50 60k tô hủ tíu thì cũng ổn áp)
Còn ĐL thì cuối tuần xe hơi đông nghẹt nên gửi xe đi dạo hoặc vô quán cafe ngồi cho thư giãn (quanh bờ hồ có chỗ để xe free mà rất khó tìm dc chỗ trống, xung quanh cái dốc khu Hòa Bình có chỗ gửi 50k lần thì luôn có chỗ)
Cafe nếu thích kiểu camping thì nên đi thử Makakamp coffee, cảnh rất chill nước uống đồng giá 75k, thức ăn ~120k tùy món
Đi zoodoo thì nên thủ sẵn khăn ướt để mấy ả lạt đà cừu phun nước miếng thì có cái lau :D
Còn đường ĐL - NT chưa đi nên chưa biết, nghe nói thường có sương mù
Chúc nhà bác có chuyến đi thật tuyệt!

Cảm ơn bác chia sẻ nhiệt tình ạ. Em đi lên Đà Lạt thứ 6 và xuống Nha Trang thứ 7, nên cũng hi vọng bớt đông được phần nào hehe.

Hạng D
17/8/09
3.321
28.431
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Hi các bác, sắp tới em có chuyến đi 4N3Đ, dự kiến lịch trình như sau:

Thứ 6: Xuất phát từ HCM, đi tuyến CT-QL20, dự kiến trưa đến Đà Lạt ăn trưa, check-in khách sạn nghỉ ngơi, chiều tối dạo thành phố, chợ đêm.

Thứ 7: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đến Zoodoo khoảng trưa cho F1 tham quan, sau đó đi tuyến QL27C đến Nha Trang tầm chiều tối, dự kiến ăn hải sản.

Chủ nhật: Dự kiến đi Vinwonder, ăn tối tuỳ hứng.

Thứ 2: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đi Bãi Ngang Bình Lập tham quan, tắm biển, ăn trưa chừng 3 tiếng. Bắt đầu từ Bình Lập về khoảng 1h trưa, đi đường ven biển, dự kiến về đến HCM khoảng 8h tối.

Rất mong các bác góp ý lịch trình này có khả thi không ạ, và có gì điểm gì cần lưu ý hay cải thiện thêm không ạ. Xin cảm ơn các bác .
Lịch vậy tương đối ổn. Vì chủ yếu mình lên kế hoạch sẵn. Vì còn thêm bớt lúc di chuyển.
- Vườn Thú a nên xem giờ cho thú ăn và xem có mưa ko nhé. Nếu mưa. A nên bỏ qua điểm này luôn. Vì mưa tronh khu đó rất dơ do đường đất.
- Cáp Treo NT không hoạt động. Chắc có lẽ phải đi tàu ra.
Chúc anh và gia đình có chuyến đi chơi hè vui vẻ.

• Like
Reactions: hoangpb
Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Lịch vậy tương đối ổn. Vì chủ yếu mình lên kế hoạch sẵn. Vì còn thêm bớt lúc di chuyển.
- Vườn Thú a nên xem giờ cho thú ăn và xem có mưa ko nhé. Nếu mưa. A nên bỏ qua điểm này luôn. Vì mưa tronh khu đó rất dơ do đường đất.
- Cáp Treo NT không hoạt động. Chắc có lẽ phải đi tàu ra.
Chúc anh và gia đình có chuyến đi chơi hè vui vẻ.

Cảm ơn anh. Zoodoo cũng nằm trên đường xuống Nha Trang nên cũng tiện điều chỉnh cho tùy tình hình thực tế anh ạ.

nên dừng ở Đà Lạt thêm 1 ngày,

Cảm ơn bác đã góp ý, thật ra lịch trình lúc đầu của em là đi Nha Trang, nhưng 4N3Đ ở Nha Trang có vẻ hơi chán nên em ngắt 1 ngày ghé Đà Lạt tí đổi không khí, còn Đà Lạt cuối tuần em cũng hay đi rồi hehe.