Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/7/09
210
70
28
Các bác cho em hỏi mua đất tại khu Bình Qưới, Bình Thạnh có thuận lợi và rủi ro gì ah. Em tính mua đất nông nghiệp chờ thời

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com
Thanh Đa chưa có quy hoạch 1/2000, nghĩa là bác mua đất xong về sau có rất nhiều khả năng được giải toả và đền bù theo quy định của XXX ...

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
tuando nói:
vankhanhktpn nói:
Có những cái mua để được đền bù. Lãi đó nhé các bác.:)

Làm sao để đoán mình sẽ được đền bù bao nhiêu vậy bác Trưởng?

Em chỉ thấy người ta mua lãi ,ví dụ( năm 200x quên rồi), khu công nghệ cao Q9 , khi đó tụi đầu cơ mua lại đất của dân có trăm mấy triệu /công,em hỏi khu quy hoạch sao lại mua --> trả lời để được đền bù cũng có lãi . Vậy mà họ lãi thật ,còn thông tin đâu ra thì em ứ biết.:(

Hạng B2
22/7/09
210
70
28
inside man nói:
Bác chủ thớt có thể tham khảo thêm ( Tin mới ), bác có quyết định mua hay không thì em không biết, nhưng liều có khi hay:

Đất Thanh Đa

Em cũng đang đi tìm một miếng cho ưng ý, nhờ người quen tìm dùm. Chắc em đổ liều thui. Một là mất những gì đang có, hai là có thêm tí tẹo

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Nói thật chứ em chỉ sợ .... mai mốt ngày hai lần chìm nổi luôn cả cái bán đáo Thanh Đa !!!

Các bác đừng chọi đá em nhé !

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Để biết bồi thường lời không dễ ẹt hà, bác cứ lấy giá sang nhượng thực tế hiện nay (theo thỏa thuận của bác với chủ đất) so với bản giá đất hàng năm của NN, nếu bác mua thấp hơn giá NN thì lời rồi đấy (cái này em chưa thấy bao giờ cả). Mua đất chờ thời bồi thường có lời thì cũng có, nhưng trong Thanh Đa thì em nghĩ khó có cơ hội lời, bác liều thì quất luôn thôi mua xong đầu tư cái nhà rường ở chơi mấy năm (chắc cũng cở chục năm) khi nào giải tỏa thì dở cái nhà đem nơi khác ráp vào ở tiếp.

Status
Không mở trả lời sau này.