Tập Lái
18/2/22
5
4
3
TP.HCM
Mình đang tìm hiểu và muốn sơn/xi thanh giá nóc của xe Mazda CX-5 2021 màu zin hoặc đổi màu mới, mình nhìn bên ngoài thanh giá nóc CX-5 2021 không thấy có lỗ ốc để tháo ráp, không rõ cách tháo như thế nào khi sơn/xi nhỉ?. Có bạn nào đã làm hoặc chỗ nào có thể sơn được thì nhờ chia sẻ thông tin cho mình tham khảo nhé. Mình ở TP.HCM. Cảm ơn mọi người.

Tư vấn sơn thanh giá nóc Mazda CX-5

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Bạn có thể chụp hình sơ không vậy ? theo như bạn viết có thể là mở từ phía trong nóc (bắt ngược lên trên) vì tôi có xem trên mạng về CX5 có loại có, có loại ráp thêm ....

• Like
Reactions: MazdaCX5-51K
Tập Lái
18/2/22
5
4
3
TP.HCM
Bạn có thể chụp hình sơ không vậy ? theo như bạn viết có thể là mở từ phía trong nóc (bắt ngược lên trên) vì tôi có xem trên mạng về CX5 có loại có, có loại ráp thêm ....
Bản Pre có giá nóc, khả năng là phải mở từ phía trong ốp trần như bạn nói. Cảm ơn bạn.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Mình muốn thay đổi chút nên tham khảo những ai đã làm rồi.
Không thì bạn xem loại, đời, tìm trên mạng mua về gắng, còn cái cũ thì ...bán cho người khác. Đồ nầy inox không có đắt đâu thậm chí làm cảnh thì tìm cái rẽ hơn. Còn sơn thì cũng tùy, về qua kỹ thuật em không bàn ...em chỉ bàn gở ra thôi

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Mình đang tìm hiểu và muốn sơn/xi thanh giá nóc của xe Mazda CX-5 2021 màu zin hoặc đổi màu mới, mình nhìn bên ngoài thanh giá nóc CX-5 2021 không thấy có lỗ ốc để tháo ráp, không rõ cách tháo như thế nào khi sơn/xi nhỉ?. Có bạn nào đã làm hoặc chỗ nào có thể sơn được thì nhờ chia sẻ thông tin cho mình tham khảo nhé. Mình ở TP.HCM. Cảm ơn mọi người.

View attachment 2660303
sao phải sơn xi thanh này