Tập Lái
23/2/17
1
4
3
45
Xin kính chào tât cả anh chị em Cnlers

Mình có con đang học lớp 1 song ngữ. Do Covid nên công việc kinh doanh củ mình bị ảnh hưởng khá nặng nên khả năng mình phải chuyển trường cho con. Thật xấu hổ khi phải nói chuyện này ở CNL vì mình biết các anh chị em ở đây toàn là doanh nhân thành đạt cả.

Hiện tại mình đang nhắm vào 3 trường sau: VFIS hệ song ngữ. Tây Úc (Wass) hệ song ngữ và Vinschool Bason hệ nâng cao. Cả 3 trường này mình đều đã nhận được offer chính thức.

Theo như nhận xét từ cô giáo chủ nhiệm hiện tại của bé thì: bé rất năng động và rất hay đưa câu hỏi nên nếu có thể thì tìm trường nào mà thầy cô giáo có tâm và chịu khó giải thích cho bé. Mình không cho bé vào trường công là vì giáo viên trường công sẽ không thể nào giải thích cho từng bé như hiện tại. Mình mới tìm hiểu Vfis (do có bạn có con học ở đây) thì Vfis có thể đáp ứng được tiêu chí này. Tuy nhiên, học phí thì Vfis gần như gấp đôi 2 trường kia nên đường dài 12 năm thì sợ không kham nổi (mình vẫn còn 1 bé cũng học song ngữ mầm non và chi phí cũng tương tự). Do đó mình hơi nghiêng về Wass và Vins. Mình thì không có thông tin nhiều về Wass và Vins cho cái tiêu chi trên.

Vậy anh chị em nào ở đây có con học ở Wass hay Vins hoặc có thông tin thì làm ơn cho mình biết hoặc cho mình xin tư vấn với. Xin cám ơn.

Cuối cùng, nếu bỏ qua các tiêu chí trên thì trường nào trong 3 trường trên sẽ là phù hợp nhất với mình lúc này.

Xin chân thành cám ơn

Chúc mọi người luôn khỏe mạnh và hạnh phúc

Thanks

Tập Lái
23/2/17
1
4
3
45
Vậy có khác gì nhau đâu? Phe à?
Khác nhau chứ anh. Nếu như anh tìm hiểu kỹ về các trường trên. Ở trên đây mình không dám khoe gì với ai cả anh ơi. :) mình hỏi nghiêm túc thật. Thanks a

Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Anhcaheo mới có 1 bài trên fb, đưa ra list vài trường theo tiêu chí value for money (e hiểu là đáng đồng tiền bát gạo)
E tóm tắt:
  1. SSIS
  2. ABCIS
  3. BVIS
  4. Saigon Star
  5. SIC
  6. Đinh Thiện Lý
  7. WASS
  8. Vinschool
cả 3 trường a chủ đưa ra đều ok, tuy nhiên VFIS mới thành lập nên có vẻ đang hơi khó khăn tài chính trong giai đoạn covid này. Đợt rồi e có nghe cô Thu Huyền : phó tổng hiệu trưởng VFIS , dạy online khoá học, thì cô có chia sẻ tình hình trường đang ko tốt lắm.
tuy nhiên VFIS đc cơ sở hạ tầng , vật chất cực ổn. Sử dụng kèm thư viện và hạ tầng của đh Tôn Đức Thắng nên rộng rãi, thoáng mát.
Còn WASS , Vin thì a tham khảo thêm. Cả 2 trường đều nằm trong list best value for money.
theo e nhà a ở gần trường nào nhất thì học trường đó :D

Attachments

Tập Lái
23/2/17
1
4
3
45
Vins rất ổn. Tây Úc (NHC?) mình thấy rất nhỏ, csvc chắc ko bằng. Trường kia ko biết.
Tây Úc NHC là mầm non. Tây Úc ở Nguyễn Thông và Lý Chính Thắng là tiểu học trở lên

Anh cho mình hỏi Vins ổn là ok vụ giáo viên sẽ sẵn lòng chịu khó trả lời các câu hỏi đủ loại của bé đúng không anh? Chứ học phí, chương trình học, ... thì mình đã tìm hiểu qua rồi ạ. 3 trường trên đều gần như nhau các khoản này

Hạng D
12/10/12
2.428
87.991
113
Khác nhau chứ anh. Nếu như anh tìm hiểu kỹ về các trường trên. Ở trên đây mình không dám khoe gì với ai cả anh ơi. :) mình hỏi nghiêm túc thật. Thanks a
Tưởng anh khó khăn, chuyển bé từ trường Quốc tế về trường Công thì còn tư vấn. Chứ từ trường QT này sang trường QT kia thì bản chất có khác gì nhau?

• Like
  • Haha
Reactions: btpaul and anhbocau
Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Qua cách anh tìm trường / giáo viên cho đứa bé lớp 1 của anh thì mình đoán anh nghĩ con anh là thần đồng, muốn tìm nơi phát triển đc tài năng của bé, mình nghĩ các trường anh hỏi kg hợp lắm (vì kg ai biết đc GV trả lời hết đc câu hỏi của con anh kg)