Hạng B2
19/11/17
499
27.157
93
Nhận xét chủ quan:
Gv người Việt của Vins trẻ, dễ thương, có pp sư phạm tốt, và đương nhiên rất sẵn lòng trả lời hs trong chuyên môn của mình.
Gv nước ngoài hiện ở mức khá, mình thấy hơn VAS, có bằng cấp và phần lớn nhiệt tình.

Hạng B2
12/10/16
113
3.450
94
43
Qua cách anh tìm trường / giáo viên cho đứa bé lớp 1 của anh thì mình đoán anh nghĩ con anh là thần đồng, muốn tìm nơi phát triển đc tài năng của bé, mình nghĩ các trường anh hỏi kg hợp lắm (vì kg ai biết đc GV trả lời hết đc câu hỏi của con anh kg)
con nít nó năng động và tò mò hỏi han nhiều là do cách giáo dục của trường nó (đã) được dạy. điều này phụ huynh khuyến khích và tìm môi trường phù hợp tiếp theo là đúng - nếu đủ điều kiện. chả có gì là thần đồng ở đây cả. đừng "đoán" quy chụp phụ huynh tội ngta.

• Like
Reactions: Vãi mod
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.478
113
Sài Gòn
Vfis học phí kinh lắm. Có đồng nghiệp đóng học phí 2 đứa lớp 1 hơn 1 tỏi. :confused:

Diamond Hand
7/10/11
572
9.166
93
Vfis học phí kinh lắm. Có đồng nghiệp đóng học phí 2 đứa lớp 1 hơn 1 tỏi. :confused:
nó có 2 hệ : hệ quốc tế và hệ song ngữ.
hệ quốc tế thì mắc như mấy trường quốc tế xịn.
Còn hệ song ngữ thì khoảng = hoặc hơn VAS 1 chút.

để em hiền
1/4/05
3.799
93.121
113
Con anh dáo chù @civic habanero học Tây Úc nè (dù cháu nó suất học ờ bason). Anh chia sẽ tí đi anh, em cũng tính chuyển qua Tây Úc này.

Hạng B2
6/3/15
119
5.124
93
Tp HCM
Xin kính chào tât cả anh chị em Cnlers

Mình có con đang học lớp 1 song ngữ. Do Covid nên công việc kinh doanh củ mình bị ảnh hưởng khá nặng nên khả năng mình phải chuyển trường cho con. Thật xấu hổ khi phải nói chuyện này ở CNL vì mình biết các anh chị em ở đây toàn là doanh nhân thành đạt cả.

Hiện tại mình đang nhắm vào 3 trường sau: VFIS hệ song ngữ. Tây Úc (Wass) hệ song ngữ và Vinschool Bason hệ nâng cao. Cả 3 trường này mình đều đã nhận được offer chính thức.

Theo như nhận xét từ cô giáo chủ nhiệm hiện tại của bé thì: bé rất năng động và rất hay đưa câu hỏi nên nếu có thể thì tìm trường nào mà thầy cô giáo có tâm và chịu khó giải thích cho bé. Mình không cho bé vào trường công là vì giáo viên trường công sẽ không thể nào giải thích cho từng bé như hiện tại. Mình mới tìm hiểu Vfis (do có bạn có con học ở đây) thì Vfis có thể đáp ứng được tiêu chí này. Tuy nhiên, học phí thì Vfis gần như gấp đôi 2 trường kia nên đường dài 12 năm thì sợ không kham nổi (mình vẫn còn 1 bé cũng học song ngữ mầm non và chi phí cũng tương tự). Do đó mình hơi nghiêng về Wass và Vins. Mình thì không có thông tin nhiều về Wass và Vins cho cái tiêu chi trên.

Vậy anh chị em nào ở đây có con học ở Wass hay Vins hoặc có thông tin thì làm ơn cho mình biết hoặc cho mình xin tư vấn với. Xin cám ơn.

Cuối cùng, nếu bỏ qua các tiêu chí trên thì trường nào trong 3 trường trên sẽ là phù hợp nhất với mình lúc này.

Xin chân thành cám ơn

Chúc mọi người luôn khỏe mạnh và hạnh phúc

Thanks
Anh chuyển con qua đây rồi có đi căng băng rôn nữa không anh?
HT quốc tế nhờ hỏi!

Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Tình hình bác chủ sao rồi. Mình cũng đang ngắm mấy trường này.