Hạng F
28/8/19
6.628
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
Bạn ko có kt cơ bản về điện tốt nhất nhờ người khác ( Thợ hay Garage) làm cho an toàn.
Có thể nói Họ làm thêm 1 Relay trung gian và xử lý chân cuộn solenoid cho tín hiệu On/off.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Mình lấy từ cầu chì gạt mưa, đệm thêm miếng xốp giữ chân socket gắn thêm, 7 năm rồi k sao.View attachment 2749548
oh, đúng fiesta rồi, hihi.
là mình dùng "bộ nối cầu chì" cắm vào chân gạt nước. Sau đó, gắn trả lại 1 cầu chì 20A (của gạt nước) và lắp thêm 1 cầu chì 10A.
em hiểu là như vậy, có đúng không ạ? tks bác

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Theo thông tin trong cẩm nang sửa chữa, thì bác có thể lấy nguồn sau cầu chì F1 7.5A ở hộp cầu chì trong khoang lái. Cầu chì này có nguồn khi khóa điện ở nấc ACC, IG. Nó cấp nguồn cho bảng táp lô và radio nên có vấn đề gì cũng không quá quan ngại. Em đính kèm mạch của con cầu chì đó bác tham khảo.
vâng, theo lời hướng dẫn, là mình cắm "bộ nối cầu chì" vào vị trí F1 tương ứng với cầu chì 7.5A. Mình hỏi thêm, mình tính lắm thêm 1 cầu chì 5A nữa, chắc ổn hả bác?

Attachments

Tập Lái
10/7/18
24
35
13
38
vâng, theo lời hướng dẫn, là mình cắm "bộ nối cầu chì" vào vị trí F1 tương ứng với cầu chì 7.5A. Mình hỏi thêm, mình tính lắm thêm 1 cầu chì 5A nữa, chắc ổn hả bác?
Đúng vị trí đó rồi bác. Cam hành trình như vietmap e thấy nhà sản xuất ghi dòng tiêu thụ có 1.5A nên bác dùng cầu chì 5A thì ko lo đứt cầu chì đó. Có lo thì lo cho cầu chì cấp nguồn cho cầu chì F1 là F17, dây dẫn và khóa điện phải gánh thêm dòng 1.5 A kia thôi. Nhưng e nghĩ ko sao, nhà sản xuất họ thiết kế bao giờ chẳng có hệ số an toàn cho phép chịu chịu thêm 1 ít tải nữa.

• Love
Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
oh, đúng fiesta rồi, hihi.
là mình dùng "bộ nối cầu chì" cắm vào chân gạt nước. Sau đó, gắn trả lại 1 cầu chì 20A (của gạt nước) và lắp thêm 1 cầu chì 10A.
em hiểu là như vậy, có đúng không ạ? tks bác
Đúng rồi bác nhé. Bác lưu ý là đệm thêm miếng xốp cứng ở ngoài đề phòng bị tuột khi xe vào chỗ xóc.

• Like
12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Bác đang nói dòng nào, chứ thấy rất nhiều dòng xe ford tẩu thuốc có hoài, và tính năng mở cửa từ phía trong xe
Em đang nói dòng Focus ah ( em nghĩ Fiesta chắc cũng tương tự ) Xe em vẫn lấy nguồn từ đây ra suốt mấy năm nay. Bác để ý kỹ sẽ thấy nó tự ngắt sau 15 phút.