Tập Lái
3/4/13
2
0
1
Hi mọi người,
Trong nhóm có ai đăng ký biển số tạm chạy từ đại lý về nhà chưa? Thời gian đăng ký biển tạm có bị tính thành thời gian nộp thuế trước bạ hay không? Mình dự kiến lấy xe trong tháng 09 và đăng ký biển số tạm chạy về nhà. Nếu trong đầu tháng 10 giảm thuế hay không giảm thuế thì mình cũng đi bấm số. Chỉ sợ ngày mình đăng ký biển tạm thì cũng tính là ngày chờ đóng thuế trước bạ. Nếu bị tính vậy mà đầu tháng 10 giảm thuế thì mất toi mấy chục triệu.

Tư vấn về đăng ký biển số tạm
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/8/16
576
1.131
93
41
Xe mới thì mình kg biết có được không?
Còn bán xe cũ thì ở HCM không cho đăng ký biển tạm để di chuyển nhe, kể cả đã hỏi qua dịch vụ.
Bây giờ các đại lý đều có xe thớt để chở xe giao đến nhà Khách hàng, Anh tham khảo phương án này (nếu chưa hỏi đại lý).

Hạng B2
14/5/24
100
3.584
93
41
Chắc anh chủ thớt được anh sale nào tư vấn để "chờ" giảm 50% phí TB chứ gì.

Mình tự nắm dao bằng lưỡi thì hên xui lắm. Nhiều khi luật chưa qui định, nhưng lúc anh đi khai thuế, ông thuế bắt anh đưa hoá đơn VAT đúng ngày mua xe, rồi anh than bị "hành" thì hơi oan cho ảnh à.

Hạng D
2/10/14
1.246
1.483
113
Theo em bác sợ công an thì cứ cho xe chở về nhà 5-6tr là xong. Còn vụ ngày đăng ký biển tạm và đóng thuế tước bạ theo ngày đăng ký biển tạm bác hỏi đại lý xem tnao.

Hạng D
9/1/15
2.718
4.067
113
40
Số tạm mục đích từ đâu đến đâu thôi chứ ko phải để đi lung tung mà tui đc biết có vài tỉnh làm ah. mà 60 là tỉnh khoái làm nhất chắc dễ ăn nhất

Hạng B2
25/5/17
403
160
58
43
Biển số tạm thì dv sáng làm chiều có, mức cỡ 1tr - bạn dán lên xe rồi chạy về nhà, đi lanh quanh ở tỉnh theo trên đ/c nơi cư trú. Biển có hiệu lục 15 ngày, ko có ảnh hưởng tới phần đóng thuế TB