Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
25/3/10
47
0
0
Câu chuyên là thế này, năm 2000 nhà em mua một miếng đất ở Hà Nội (phường quan hoa, dịch vong, cầu giấy) sau đó xây nhà và ở đến ngày hôm nay. Hồi đó là mua giấy viết tay, trước đó thì miếng đất này nằm trong cái ao, người chủ san lấp rồi bán cho nhà em.

Cho tới giờ em mới tìm hiểu về đất thì mới thấy nhà mình chằng có sổ đỏ gì, ngoài một tờ giấy viết tay, và các biên lai thu thuế đất hàng năm.

Em có hỏi lòng vòng thì họ nói vẫn có thể làm sổ đỏ được. Nhưng nghe nói mất đến 700-800tr. Em choáng qua... hix hix hix.... vì với số tiền này thi gia đình em cũng khó mà lo được, với lại em nghĩ nhà nước làm gì thì cũng phải cho dân sống với chứ. Với số tiền này thi nhà nghèo lấy đâu ra.

Bác nào hiểu về luật đất đai tư vấn giúp em với.

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
theo e biếtt thì đất của bác là chuyển mục đích sử dụng đát nên đóng thuế hơi bị rát đó.bác có thển xin nợ thuế.khi đó giấy tờ của bác sẽ có đấu nmo75 thuế.khi nào bác đóng sẽ mất dấu đó.

Tập Lái
25/3/10
47
0
0
Cảm ơn bác, nhưng nếu tính số tiền 700tr chia cho 120m2 đất thì mỗi mét vuông phải nộp thuế lên đến khoảng 6tr đồng.... dã man quá.

Status
Không mở trả lời sau này.