Hạng B2
17/9/14
129
149
43
34
Chào mọi người
Em tên Thụy 28 tuổi kinh doanh sx nhang hương các loại
Em hiện tại đang đi Toyota Camry 2.5Q, nhà em có 3 cháu nhi đồng luôn vợ chồng em tổng cộng 5 người

Nhu cầu đi lại cũng cao, mỗi năm đi khoảng 20k km
Tết vừa rồi em mới trúng số nên giờ em đang manh nha ý định mua RX :)). Qua tham khảo ban đầu thì thấy giữa Lexus RX200t Lexus RX350 chênh nhau gần 1 bil làm em hơi phân vân.
Nay em có 1 số câu hỏi mong các anh đã và đang sử dụng có kinh nghiệm cho mình vài lời góp ý
# dòng đời Rx 2017 hiện nay còn bao nhiêu năm thì có bản all new?
# giữa bản 200 và 350 khác nhau những gì?
# mua hãng và mua salon ngoài lợi hại ra sao?
Xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các anh đã dành thời gian góp ý! Chúc mọi người năm mới công việc thuận lợi, sức khỏe, an khang!

Tư vấn xe Lexus RX 350

#Tưvấn #Lexus #LexusRX350 #LexusRX200t

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tungnokia
Hạng B2
17/9/14
129
149
43
34
0902.49.49.79 dành cho mấy bác sale nhiệt tình hỗ trợ em nhé

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
#1: Dòng xe sang thì em nghĩ bản all new thì chắc đang lâu, có ra thì vài năm nữa mới ra bản face lift đã
#2: Giá chênh lớn chắc do dung tích động cơ, rx turbo động cơ thấp hơn nên giá rẻ hơn. Còn khác biệt thì có các công nghệ trong và ngoài xe sẽ khác như 200t thì sẽ chỉ có bóng đèn dạng bi-led thay vì full 3 bóng led. Đèn xinhan sẽ là dạng halogen không có xinhan dạng tia. Và sẽ khác một số tính năng khác nữa
#3: Khách mua trong hãng chắc xe được chăm sóc tốt hơn về dịch vụ hậu mãi.
Em chỉ chém cho vui vậy thôi,hehe. Chúc bác sớm lấy được xe, lấy được thì lấy luôn rx350 nhìn ngầu hơn đó bác

• Like
Reactions: alibaba9x
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Chào mọi người
Em hiện tại đang đi Camry 2.5Q nhà em có 3 cháu nhi đồng luôn vợ chồng em tổng cộng 5 người

Tết vừa rồi em mới trúng số nên giờ em đang manh nha ý định mua Rx :)). Qua tham khảo ban đầu thì thấy giữa 200 và 350 chênh nhau gần 1 bil làm em hơi phân vân.
Nay em có 1 số câu hỏi mong các anh đã và đang sử dụng có kinh nghiệm cho mình vài lời góp ý
Xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các anh đã dành thời gian góp ý! Chúc mọi người năm mới công việc thuận lợi, sức khỏe, an khang!
1. Mới năm thứ 2, chắc tầm 6 -10 năm nữa.
2. Công suất máy, loa mark, hắt kính, đèn trước sau, rửa đèn, màn hình 12 inch, cảnh báo điểm mù, camera 360.
3. Mua hãng thì xe ít option hơn, không có fsport, hybrid, nhưng lại được mua bảo hiểm lexus, nói chày ra kiểu như e có 1 em cẩm ly chạy song song, không ngại chờ 15 ngày, chán chẳng thèm trông xe, việc còn lại để bảo hiểm lo.
Em thì em vote 350, vì review nói là mấy cái option không quan trọng, nhưng nhìn chung là đều quan trọng cả, chỉ có cái màn hình 12 inch thì có cũng được, ko có cũng chẳng sao.
Quan trọng là sau tầm hơn 6k, em đang cảm thấy cái turbo nó méo ổn, đang có tình trạng hú giống mer, không to nhưng quen kiểu lex yên tĩnh thì hơi ngứa vảy, và 350 đi cao tốc nó thoát máy hơn.

• Like
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
1. Mới năm thứ 2, chắc tầm 6 -10 năm nữa.
2. Công suất máy, loa mark, hắt kính, đèn trước sau, rửa đèn, màn hình 12 inch, cảnh báo điểm mù, camera 360.
3. Mua hãng thì xe ít option hơn, không có fsport, hybrid, nhưng lại được mua bảo hiểm lexus, nói chày ra kiểu như e có 1 em cẩm ly chạy song song, không ngại chờ 15 ngày, chán chẳng thèm trông xe, việc còn lại để bảo hiểm lo.
Em thì em vote 350, vì review nói là mấy cái option không quan trọng, nhưng nhìn chung là đều quan trọng cả, chỉ có cái màn hình 12 inch thì có cũng được, ko có cũng chẳng sao.
Quan trọng là sau tầm hơn 6k, em đang cảm thấy cái turbo nó méo ổn, đang có tình trạng hú giống mer, không to nhưng quen kiểu lex yên tĩnh thì hơi ngứa vảy, và 350 đi cao tốc nó thoát máy hơn.
Tiếng máy lúc đạp lên kêu éo éo nhưng nhỏ phải khg bác kkkk. Em có 1 bài làm máy turbo chạy nhẹ xe và tăng tốc tốt khg hại gì đến xe.

• Like
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Tiếng máy lúc đạp lên kêu éo éo nhưng nhỏ phải khg bác kkkk. Em có 1 bài làm máy turbo chạy nhẹ xe và tăng tốc tốt khg hại gì đến xe.
Em có nhớ lần trước bác bảo thay kim phun của denso thì phải, nhưng cái này phải có showroom tin tưởng mới dám làm.
À mà đóng góp thêm cho bác chủ, là hôm nay CN 2 thầy trò rảnh rỗi sang ăn cắp xe của chú thí nghiệm, khả năng rất cao là đèn triple led hơi đuối, cái này phải đợi thêm cao nhân khác, em quay video nhưng nhìn ko rõ như mắt thường bên ngoài, nhất là đèn cos thì thua đèn của 200t.
Nếu em thử đúng thì em tư vấn là ra salon mua 350 bản Bi-LED có vẻ hợp lý hơn, xấu tí nhưng mà đi an toàn

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Chào mọi người
Em hiện tại đang đi Camry 2.5Q nhà em có 3 cháu nhi đồng luôn vợ chồng em tổng cộng 5 người

Tết vừa rồi em mới trúng số nên giờ em đang manh nha ý định mua Rx :)). Qua tham khảo ban đầu thì thấy giữa 200 và 350 chênh nhau gần 1 bil làm em hơi phân vân.
Bác làm con Land Cruise VX vừa rộng vừa ngon trong tầm tiền mua RX350, không thì làm em GX460 lướt cùng là gia đình Toy mà lại được 7 chỗ.