Tập Lái
3/5/16
3
0
1
33
Chào các bác,

Em sở hữu chiếc nissan teana 2010 bản TB nhập TW cũng đc 1 năm, từ lúc mua tới giờ cũng tìm hiểu vấn đề giải trí trên xe.
Hiện xe em đang có option đầu dvd đc đặt ở sau cốp xe, nhưng bất tiện là không có cổng usb cũng như aux kết nối thiết bị ngoài, mỗi lần xem gì cũng phải ra sau cốp thay đĩa, hay nghe nhạc cũng phải làm đĩa CD để nghe.
Em cũng thấy trong hộp để tay có cổng RGB nhưng không biết làm gì với nó.
Các bác cho em hỏi:
1. Cục DVD sau cốp có thể chuyển lên cốp trước đc không, em nghe nói cục DVD này có cổng nối ra USB mà nhìn hoài k thấy chỗ nào.
2. Garage nào chuyên dòng này có thể chuyển đc DVD lên trước.
3. À còn vấn đề nữa là bản đồ vietmap em thấy đã cũ, vậy có thể tải bản đồ mới về cập nhật đc không.
Rất mong đc các bác tư vấn. Em cảm ơn nhiều.

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
27
Sai Gon
Chào các bác,

Em sở hữu chiếc nissan teana 2010 bản TB nhập TW cũng đc 1 năm, từ lúc mua tới giờ cũng tìm hiểu vấn đề giải trí trên xe.
Hiện xe em đang có option đầu dvd đc đặt ở sau cốp xe, nhưng bất tiện là không có cổng usb cũng như aux kết nối thiết bị ngoài, mỗi lần xem gì cũng phải ra sau cốp thay đĩa, hay nghe nhạc cũng phải làm đĩa CD để nghe.
Em cũng thấy trong hộp để tay có cổng RGB nhưng không biết làm gì với nó.
Các bác cho em hỏi:
1. Cục DVD sau cốp có thể chuyển lên cốp trước đc không, em nghe nói cục DVD này có cổng nối ra USB mà nhìn hoài k thấy chỗ nào.
2. Garage nào chuyên dòng này có thể chuyển đc DVD lên trước.
3. À còn vấn đề nữa là bản đồ vietmap em thấy đã cũ, vậy có thể tải bản đồ mới về cập nhật đc không.
Rất mong đc các bác tư vấn. Em cảm ơn nhiều.
Mình cũng đang có cùng câu hỏi như bạn, và đang đợi những chỉ dẫn của bạn trên diễn đàn .

Tập Lái
3/5/16
3
0
1
33
Giải pháp nghe nhạc qua dây cáp RGB sang cổng 3.5:
Chia sẽ với các bác giải pháp nghe nhạc trên Teana 2010 TB là mua sợi cáp này cắm vào 2 chấu cùng màu trong hộp để tay.
Đầu ra là cổng 3.5 phù hợp với hầu hết đt, máy nghe nhạc hiện nay.
Em vừa mua ở 1 cửa hàng máy tính với giá 32k. quá rẻ cho 1 cuộc tình:3duongbiahutthuoc:. Test nghe nhạc rất ok.
Các bác chỉ cần chuyển màn hình về chế độ AUX rồi cắm vào điện thoại là nghe nhạc bao la.:3dcuoi:

Attachments