Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
888
11.435
93
Các bác tư vấn giúp em chuyện này.

Em có thằng bạn Việt Kiều muốn nhờ bà cô đứng tên mua dùm 1 miếng đất. Để khỏi phiền đến bà cô, bạn em muốn bà cô làm giấy ủy quyền để nó có thể tự giao dịch với chủ dự án, xúc tiến xây dựng, xin sổ hồng ...
Ra văn phòng công chứng hỏi thì câu trả lời là không được (do nó mang quốc tịch nước ngoài). Không biết có cách chi xử lý tình huống này không bác ?

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Duc Huan nói:
Các bác tư vấn giúp em chuyện này.

Em có thằng bạn Việt Kiều muốn nhờ bà cô đứng tên mua dùm 1 miếng đất. Để khỏi phiền đến bà cô, bạn em muốn bà cô làm giấy ủy quyền để nó có thể tự giao dịch với chủ dự án, xúc tiến xây dựng, xin sổ hồng ...
Ra văn phòng công chứng hỏi thì câu trả lời là không được (do nó mang quốc tịch nước ngoài). Không biết có cách chi xử lý tình huống này không bác ?
Dat thì bó tay bác ạ.
Hiện luật pháp chưa cho phép cá nhân mua đất.

Hạng C
8/4/11
888
11.435
93
Langtugia1988 nói:
VN bây giờ cho 2 quốc tịch rồi ...bác nói người Bạn về xin thêm QT Việt nam nữa cho đủ bộ ...muốn làm gì cũng đuợc.
Bác biết chỗ nào làm dịch vụ xin lại quốc tịch Việt Nam không ?

Hạng B1
30/3/10
67
0
0
Bà cô của bác là người Việt, nếu đứng tên trên giấy tờ thì là chủ đất rồi sao k ủy quyền dc ta?

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42
dieplebaohuy nói:
Bà cô của bác là người Việt, nếu đứng tên trên giấy tờ thì là chủ đất rồi sao k ủy quyền dc ta?
Bác chủ thớt biết ủy quyền dc mà bác
nhưng chắc ngán cái vụ ủy ủy đó rùi .muốn nắm chắc 100% thì phải chờ thôi
chính sách củng đang cố mở để thúc đẩy vk đầu tư mà

Status
Không mở trả lời sau này.