Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Vấn đề của hộp số Cruze LTZ có bác nào bị như em?

Xe em Chevrolet Cruze LTZ số là sau khi đi bảo trì 10.000 km thay nhớt máy, lọc nhớt và vệ sinh thắng, thì bắt đầu bị nhiều chuyện xảy ra, liên quan đến hộp số tự động. [pagebreak][/pagebreak]

Đầu tiên là xe bắt đầu chạy rất nặng nề, hao xăng, treo số 5 qua 6, lên 85km/h vẫn ở số 5. đã đưa vào hãng chạy trương trình lại, thay nhớt hộp số thì nó đen như nước cống, sau đó được hãng thay TCM, (chế độ bảo hành.)

Giờ xe chạy số 1,2,3 vẫn rất nặng nề, hiện tượng hao xăng vẫn còn, đặc biệt khi đi trong thành phố, đi D với tốc độ khoảng 30km/h đồng hồ báo chế độ xăng tức thời khoảng 13l/100km nếu nhả ga chạy trớn xăng sẽ lên hao hơn lúc đạp ga, tốc độ giảm nhanh, nếu rà nhẹ thắng sau đó nhả thắng thì xăng nó sẽ từ 15l/10km nó sẽ nhảy lên ở mức 18-20l/100km( giống như hiện tượng amaza không nhả, xe không trôi)
xe mang xe đi bảo hành mấy lần rồi, hãng thì nói bình thường, nhưng chạy thất khó chịu.

1/ có phải vệ sinh cả hộp số? hạ máy.
2/ kẹt bố thắng- vệ sinh lại 4 bánh xe

Có bác nào bị hiện tượng giống em không? cách khắc phục triệt để.( ah xe em mới chạy 16.000km, bảo trì đầy đủ)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/11/15
45
30
18
41
Xe bác là Cruze form mới hay cũ ạ? Sao để nhẹ ga mà toàn trên 10l thì chết nhỉ,

xe em nếu đều ga thì chỉ 6-7 lit thôi.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Gì ghê vậy, xe mới 16,000km mà bị rồi à. Bệnh hộp số xe cruze chỉ loanh quanh vụ mức nhớt trong hộp số thôi (thiếu nhớt hộp số). Nặng nhất là phải hạ hộp số rồi vệ sinh thay lọc nhớt bên trong. Như bác mô tả thì xe không bình thường tý nào. Em thấy bên chevy SG hay xử lý lỗi hộp số xe cruze ltz/lac cdx. Bác thử đem xe qua đó xem sao, dù sao thì xe bác còn bảo hành.

Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Xe em 2013, Bác bên hãng thì nói việc thả trớn khi đèn đỏ vậy là bình thường cứ quét lỗi mà không ra, em thì thấy không bình thường , vì khi quét lỗi xe thì xe chạy rất ok, đi số 1,2,3 rất nhẹ nhàng , thả trớn có cảm giác giật nhẹ nhưng trớn xe trôi, xăng tiêu thụ tứ thời giảm nhanh, còn khoảng 1.5l/100km.
nói chung khi quét lỗi xong là xe ổn, Nhưng đ1i khoảng 300km là bắt đầu bị lại.
Bác meocon07, em vẫn bảo trì xe bên Sài Gòn. chắc đợt này phải nhờ bác Trọng và Cường là rõ vụ này quá.
Các bác cho em hỏi xe các bác khi thả trớn đừng đèn đỏ, đồng hồ xăng tiêu thụ tức thời thể hiện lên bao nhiêu ah. Cám ơn.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Đúng bài rồi. A Trọng và A Cường chuyên trị "hộp số Cruze LTZ" . ^^.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.134
113
Hộp số tự động thì thả trớn thế nào vậy bác? Có phải là về N không? Nếu vậy liệu có hại cho hộp số không?
Xe em 2013, Bác bên hãng thì nói việc thả trớn khi đèn đỏ vậy là bình thường cứ quét lỗi mà không ra, em thì thấy không bình thường , vì khi quét lỗi xe thì xe chạy rất ok, đi số 1,2,3 rất nhẹ nhàng , thả trớn có cảm giác giật nhẹ nhưng trớn xe trôi, xăng tiêu thụ tứ thời giảm nhanh, còn khoảng 1.5l/100km.
nói chung khi quét lỗi xong là xe ổn, Nhưng đ1i khoảng 300km là bắt đầu bị lại.
Bác meocon07, em vẫn bảo trì xe bên Sài Gòn. chắc đợt này phải nhờ bác Trọng và Cường là rõ vụ này quá.
Các bác cho em hỏi xe các bác khi thả trớn đừng đèn đỏ, đồng hồ xăng tiêu thụ tức thời thể hiện lên bao nhiêu ah. Cám ơn.