Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Hổm rày cũng lâu lâu mới có dịp vào lại diễn đàn và hổ thẹn vì đã bỏ bê anh em . Ấy là bởi mình túi áo cơm còn nặng nặng và nay tự giác ngộ rằng mình thiệt là tay " háo sìn " lạnh ngắt hơi đồng mà một khi nào tóc còn xanh mình vẫn tự nhận mình là người quân tử

Hôm trước có bạn P!M cho mình hỏi về Jeep và bạn hàm ý mình chơi chi giống xe man rợ từng tiếp tay tàn sát đàn bà con thơ cùng là lương dân vô tội ...và rằng một khi có dịp bạn sẽ trừng trị con ngựa điên của mình ??!! . Mình nay mới đọc thấy và trả lời bạn e là đã mất tg tính khiến nên rầu lòng vì ắt có cơn cớ gì khiến bạn đâm hận vật vô tri ...

Thớt nhảm này còn dài và các bạn một khi rảnh rổi hãy vào đây để mình bày cho cách tỉ như 05 thế chạy Jeep cho oai phong hay Jeep chạy thế nào cho đẹp cùng là các đề tài như sự liên quan của giá vàng thế giới đến tỉ số nén trong động cơ Jeep , VNIndex suy giảm làm cho giá phụ tùng Jeep tăng cao v.v & v.v

Hãy tạm tới đây và nếu các MOD vị tình không Del mất thì hôm khác mình lại nhảm tiếp

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/09
108
0
0
ha long
Re:Vận xa chiến thuật M151 MUTT vừa đi vừa suy gẫm hay những chuyện nhảm của minhchaustudio

nghe giọng Bác em sợ chết khiếp đi được. cứ như ''người từ lòng đất" trở lại vậy.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Hào kiệt Đất Phương Nam đã trở lại
. Chuyện ngàn lẻ một đêm vừa bắt đầu đêm thứ nhất...

Hạng D
15/7/07
1.805
11.441
113
ba hồn bảy vía bác Minh Châu - Sờ tui đi ông đi lạc phương nào giờ về đây ăn chénc ơm chén cháo với anh em hội Jeep

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
chào mừng 1 chiến hữu đã trở lại chiến trường.Sau bao ngày ở ẩn hãy cống hiến cho bà con những gì tinh hoa nhất nhé.
hội JEEP mua đầu heo về tạ bác tên dài đi các bác ơi!!!

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Tạ tình huynh đệ đã thăm hỏi , những là Kam , TUANDANG , DINHCHUA đều là tri âm Jeep của mình . Cũng tạ tình SoiHoang cùng CUMINV12 đã ghé nhà mình chơi .

Hôm nay mình xin nói về nghề chơi vậy

Nói kể dông dài và thú chơi e nói vô cùng tận ví như kiếm khách thời chơi kiếm mặc dù và vẫn so đo nhau nhát kiếm tuyệt luân (tỉ như Nhất Điểm Hồng Trung Nguyên vậy ) tuy vậy chơi kiếm rất nên hiểu về kiếm những là chất thép cùng là ưu nhựợc của đoản kiếm , trường kiếm , song kiếm và đã kiếm khách thời chớ cố chấp mà hãy tùy thời tùy lúc sử dụng mới gọi là người trí và có thể tự thân vượt qua chốn gian hồ bất trắc . Nhớ chuyện xưa tuy thân Quân Vương mặc dù như Câu Tiển , Phù Sai thời vẫn tự tác Kiếm để dùng khiến ngàn năm sau có người nhặt được vẫn dấu tích rành rành dòng chữ "Việt Vương Câu Tiễn tự tác chi dụng" . Nhắc chuyện xưa lại nhớ câu nằm gai nếm mật vẫn truyền là xuất phát tự vị Quân Vương này khiến nên thẹn lòng mà ngộ , thời một Quân Vương như thế lo gì không dời non lấp biển Ô hô một thời Ngô Việt mấy ngàn năm dẫu lấy kim mà thích vào mắt người đời vẫn là bài học hay ...

Lại nói về nghề chơi như ai kia đã nói " nghề chơi cũng lắm công phu " ; bạn chơi đá song cũng có ba bảy đường rằng bạn này chơi Kỳ thạch bạn khác chơi Gem Stone , tôi thích Mineral như Quartz , Topaz , Opan , Aquamarin , Chacedonycha , Amber , Emeral ... Nói riêng về Quartz ( Thạch Anh ) lại có nhiều loại như Amethyst , Citrine , Phantom , Rutilated , Rose , Smorky , Milky , Black , Tiger's Eye , Onyx , Agate , Prasiolite ...còn nhiều không kể xiết mà cách chơi cũng theo đó kết hợp ra trăm vạn cách .

Duy kỳ thật dẫu bạn chơi gì , nếu chỉ chăm chăm biết món chơi của mình tỉ như chơi chim mà chỉ biết về chim , chơi Jeep tối ngày chỉ biết bình xăng con cùng là lửa củi , phuộc nhúng cho có một Jeep ngon lành ... thì e là chưa phải biết chơi và mọi sự nên đặt vào bối cảnh , hãy vừa chơi vừa chiêm nghiệm như đá kia vô tình nhưng nếu biết nâng niu nhìn ngắm , hiểu bối cảnh ngàn năm trước và kỳ duyên đưa vưu vậy như thế đến tay bạn ... mà lâng lâng tuyệt thú ấy mới là tay chơi lịch duyệt vậy .

Ấy là sơ khởi nói về chơi , nay xin nói về chơi Jeep

( còn nữa )

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Chơi Jeep !

Với các bậc đàn anh trên này tỉ như Anh Đạt - Jeep1945 , Ural 375 . Như anh Đạt mình từng hết lòng kính phục kiến thức sâu rộng về Jeep mà buổi sơ giao khiến mình mê mẩn cũng như phong thái thong dong , duy chưa dám viết một dòng về anh vì bởi ấy là người vua biết mặt chúa biết tên , mình khen nữa là thừa và tạo cơ hội cho ai kia ghen ghét sẽ nhân cơ hội mà mắng mình nịnh bợ anh chăng ?! còn như anh Ural thì vẫn phải nhận anh mới là Vương Bá về kỹ thuật trong làng Jeep và Hội Jeep này kể từ thuở ThienXung lập thớt trải mấy năm tồn tại và phát triển ấy là nhờ có Anh ; mình dám nói đây mới là linh hồn của làng Jeepviet mà không ngại người cho là mình tâng bốc anh quá đáng duy mình thật lòng từng ước ao được sống một đời phong vũ nghe tiến đạn réo mà ngâm câu cổ lai chinh ...( hỏi anh ngoài lề : nick anh có mang ký số 375 vậy anh từng đánh trận Buôn Ma Thuộc . có phải ?)

Và còn nhiều bậc đàn anh trong làng Jeep vẫn như Ngọa Hổ Tàng Long mà mình chưa có dịp gặp mặt , xin các anh thứ tội cho kẻ đàn em hôm nay dám lộng ngôn nói về chơi Jeep và mớ kiến thức thô thiển hạn hẹp không đầy lá mít duy kẻ đàn em này chỉ có ý cóp nhặt trên này viết lại cho người đến sau nếu muốn cũng dễ dàng tìm hiểu ấy là thành ý vậy . Mong chư vị huynh đệ đại xá ấy là mình vô vàn cảm kích rồi vậy .

• Like
Reactions: Langtudatinh68
Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Phàm đã chơi ấy phải có cái thú và hãy như bạn Kam của mình chơi Jeep vì đam mê đã ghe phen mắc lầy , hết xăng , bể hộp số , sút láp , rớt cầu mà vẫn ung dung tự tại , nghịch cảnh mặc dù vẫn tìm thấy lạc trong ai ấy là người chơi Jeep vậy .

Lại nói về Jeep thì tuy anh em nơi đây hiểu và thích Jeep thì với số rất đông còn lại nhất là những người dưới 30 nhiều người vẫn không biết Jeep là gì ,chỉ láng mán biết nó là một loại xe cũ hình dáng giống con lân thỉnh thoảng thấy chạy ngoài đường .

Nói về cảm xúc thì nó mang lại nhiều trái ngược , có thể nói là chưa có một dòng xe nào mang cho người thưởng lãm nhiều cảm xúc trái ngược như nó , ai đó nhìn nó nhớ tới một thời tuổi trẻ kiêu hùng , ai kia nhìn nó trong sợ hãi , một vài người yêu nó vì dáng vẻ phong trần trong khi số khác lè lưỡi lắc đầu , số đông nào đó căm ghét dáng vẻ man rợ và xem nó như kẻ trợ lực cho sự hủy diệt thì một số khác xem nó như môt con vật ngoan ngoãn , một chiến lợi phẩm đáng tự hào ... Hay nói cách khác : người ta nhìn nó theo vị trí lịch sử mà họ bị cuốn trôi trong đó ; riêng tôi , tôi nhìn nó ở vị trí mà mình vô tình là kẻ bên lề ...

• Like
Reactions: Langtudatinh68
B
BốnMắt
Guest
Cố lắm mà không hiểu í bác. Thứ lỗi em nhé.