Hạng C
7/11/14
933
695
93
37
Chào các bác. Bác nào đang chạy premacy cho e xin hỏi cái này. Có bác nào đã lên mâm lớn bánh lớn cho prrmacy chưa ạ. Nếu có tư vấn giúp e. Và vấn đề cao su giảm chấn, có bác nào lắp chưa. vì e thấy đít e nó hơi xệ nên cũng muốn lắp vào 2 cái giảm sóc sau cho đỡ xệ. E hóng các bác

Hạng C
7/11/14
933
695
93
37
Chào các bác. Bác nào đang chạy premacy cho e xin hỏi cái này. Có bác nào đã lên mâm lớn bánh lớn cho prrmacy chưa ạ. Nếu có tư vấn giúp e. Và vấn đề cao su giảm chấn, có bác nào lắp chưa. vì e thấy đít e nó hơi xệ nên cũng muốn lắp vào 2 cái giảm sóc sau cho đỡ xệ. E hóng các bác
Hóng

Hạng D
26/6/11
3.139
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
lắp cao su cho lò xo sau cũng ok, nhưng độ êm sẽ giảm ( chống xệ đít tốt )
em thì thay cặp phuộc sau KYB ( hàng thay thế cho Ford Laser ) cao hơn 3cm
và chơi 4 vỏ 195/65/r15 ( lại cao hơn tí nữa )
kết quả :
- full load vẫn bình thường, có lúc em chở 3 tạ hàng ở sau vẫn không xệ, nhưng đi qua ổ gà cảm giác hơi cứng.
- khi đi xe không thì bánh sau khá cao, đèn cos hơi gần ( chỉnh lại tí là ok )
em thấy có bác thay hẳn 4 phuộc ford laser ( nâng gầm cả xe luôn )
em thay cặp phuộc sau KYB chính hãng Ford Laser giá 2t4 ( cả công thay ), phuộc trước nghe nói rẽ hơn tí.

Hạng C
7/11/14
933
695
93
37
lắp cao su cho lò xo sau cũng ok, nhưng độ êm sẽ giảm ( chống xệ đít tốt )
em thì thay cặp phuộc sau KYB ( hàng thay thế cho Ford Laser ) cao hơn 3cm
và chơi 4 vỏ 195/65/r15 ( lại cao hơn tí nữa )
kết quả :
- full load vẫn bình thường, có lúc em chở 3 tạ hàng ở sau vẫn không xệ, nhưng đi qua ổ gà cảm giác hơi cứng.
- khi đi xe không thì bánh sau khá cao, đèn cos hơi gần ( chỉnh lại tí là ok )
em thấy có bác thay hẳn 4 phuộc ford laser ( nâng gầm cả xe luôn )
em thay cặp phuộc sau KYB chính hãng Ford Laser giá 2t4 ( cả công thay ), phuộc trước nghe nói rẽ hơn tí.
E thì cũng thay 4 cây phuộc của ford laser rồi nhưng thấy cũng vậy thôi, cao hơn đc có chút xíu à. Nên e mới hỏi chổ mua 2 cái cao su giảm chấn. Bác thay lốp đó thì có thay lazang k. Hiệu j, bao nhiêu 1 quả.xe e thì vào mùa hàng nhiều e thường xuyên tải 7 người lớn bác ơi. Thú thật với bác mấy hôm rồi e có đăng bán con pre này để mua grandis. Mà thấy a e nói grandis ăn uống ghê quá nên e ngại k mua nữa. Dồn tiền vài năm nữa chơi luôn con đời mới. Nên bây giờ mới quyết tâm đại tu e nó đây bác à

Hạng D
26/6/11
3.139
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
thay 4 quả lốp 195/65/r15
vẫn giữ nguyên mâm zin, đăng kiểm vẫn bình thường. lốp dày hơn tí nên tải nặng tốt hơn, đi đường xấu tốt hơn bác ah

Hạng C
7/11/14
933
695
93
37
thay 4 quả lốp 195/65/r15
vẫn giữ nguyên mâm zin, đăng kiểm vẫn bình thường. lốp dày hơn tí nên tải nặng tốt hơn, đi đường xấu tốt hơn bác ah
Lốp hiệu i bác. Dày hơn nó có ồn k bác. bác biết cao su giảm chấn mua chổ nào k bác