Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
Em vừa chôm bên OTOFUN

Nhỉn cái hộp số này là lọai 4 cấp hay 5 cấp cho em piết.
So với giới thiệu hình như bị lừa rồi.

http://www.vidamco.com.vn/product_captiva_perfo.asp

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/2/05
199
0
0
RE: Hình cái cần số LTZ

Bác Dkhoi bức xúc với Cap quá thế ? 5 cấp với 4 cấp không phải ở 4 hay 5 cái chữ trên bàn số đâu bác. Thế Lexus, Merc đời mới 7 cấp + 1 cấp lùi thì chữ với nấc chi chít mặt bàn số thì rối mắt lắm !

5 cấp là 5 hệ số truyền động của hộp số, cái đó mình không nhìn thấy được, mà cũng chưa chắc đã cảm thấy được, vì nó chuyển số êm lắm. Tôi tin cái hộp số này là 5 cấp thật, mỗi tội không có số thể thao thôi !

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: ongtuong

Bác Dkhoi bức xúc với Cap quá thế ? 5 cấp với 4 cấp không phải ở 4 hay 5 cái chữ trên bàn số đâu bác. Thế Lexus, Merc đời mới 7 cấp + 1 cấp lùi thì chữ với nấc chi chít mặt bàn số thì rối mắt lắm !

5 cấp là 5 hệ số truyền động của hộp số, cái đó mình không nhìn thấy được, mà cũng chưa chắc đã cảm thấy được, vì nó chuyển số êm lắm. Tôi tin cái hộp số này là 5 cấp thật, mỗi tội không có số thể thao thôi !
Có thể bác nói đúng vì mình không thể nào biết được chính xác nếu chỉ qua cái hình.
Nhưng qua cái hình thì hòan tòan LTZ có giống chi với hộp số LTA đâu.
Giá hộp số không có số thể thao M+/- khác nhiều với lọai thường của LTZ bác à. Vậy không lừa người mua à ? Vậy thôi đừng nói giống Lexus cho lành cứ nói giống Camry đời 94 em thấy hợp hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Chính xác là hộp số 5 cấp đấy bác dkhoi ah , Hộp số này của hãng Aisin Nhật bản cung cấp . Captiva ở Châu Âu cũng đều sử dụng hộp số này chứ không phải riêng ở VN đâu.

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Nhưng công nhận với bác Dkhoi là Vidamco quảng cáo không đúng sự thật . Rõ ràng cái hộp số quảng cáo nhìn tân tiến hơn, model hơn chắc chắn hợp thời trang và hiện đại hơn hộp số của LTZ . Từ trước tới giờ chưa có khi nào Vidamco thò cái hộp số cổ điển này ra cả mà trong quảng cáo, trong catalogue đêu trưng cái hộp số đẹp mỹ miều kia.

Lại một bằng chứng rõ ràng nữa về sự lừa đảo của Vidamco.

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: dkhoi

Có thể bác nói đúng vì mình không thể nào biết được chính xác nếu chỉ qua cái hình.
Nhưng qua cái hình thì hòan tòan LTZ có giống chi với hộp số LTA đâu.
Giá hộp số không có số thể thao M+/- khác nhiều với lọai thường của LTZ bác à. Vậy không lừa người mua à ? Vậy thôi đừng nói giống Lexus cho lành cứ nói giống Camry đời 94 em thấy hợp hơn.

Nhưng hộp số thể thao M+/- 4 cấp như Maz3 với hộp số 5 cấp của Cap thì cái nào mắc hơn và tốt hơn hả bác?

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Có cái cấp giữa P và R hình như là cái xuống dốc đó các bác , chống lầy nữa

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: bon2001

Có cái cấp giữa P và R hình như là cái xuống dốc đó các bác , chống lầy nữa

em nhìn hình như nó lên dốc thì phải:D:D

T
TamPhan
Guest

Chính xác thì đây là hộp số 5 cấp nhưng không có chế độ "bán tự động" như khi quảng cáo!
Nhưng em có 1 chút thắc mắc về cái công suất của động cơ. Theo cataloge nó để xe chỉ có 136hp???
Em thấy cái cách làm việc của cái thằng Vidamco này lỏm lỏm thế nào ấy!
Nó đưa thông tin um sùm của chiếc xe,người mua (xe số tự động) chỉ được nhìn hình mà đã phải đặt xe,rồi khi cung cấp thì không giống với xe đã quảng cáo nhưng chúng không quan tâm (vì khách hàng thấy xe mừng quá,chấp nhận tất)! Đi mua như đi xin!!!
Cũng trong tình trạng hút hàng như thế nhưng bên Toy nó phục vụ khách hàng tốt hơn hẳn. Có lúc người đặt nhiều quá bên Samco nó không nhận khách nữa! Em vẫn thích cái cách mất lòng trước được lòng sau này!
Vidamco làm ăn chẳng uy tín chút nào (may mà chúng nó mới ra có 1 mẫu xe "tương đối" về kiểu dáng 1 chút). Bây giờ mọi người thử không mua Cap nữa xem gương mặt chúng nó thế nào???:D

Tập Lái
29/11/06
9
0
0

tôi theo dõi topic Cap cũng đã lâu và có ý kiến chân tình với các bác đang đợi cap LTA . Bỏ đi , đòi lại tiền cọc đi các bác. Mình cũng nên có phản ứng tích cực hơn chứ. tôi thì vừa nghe được thay bởi LTZ đã đòi lại cọc rồi. có tiền lúc nào mua xe cũng đuợc sang năm thiếu gì xe tốt hơn mà lại còn rẻ nữa mất sướng thì say good bye vậy.
có ai muốn cưới vợ hai không như ý đâu nhỉ.