Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
[Video] Phát âm chuẩn tên xe theo thiếu nữ Nhật Bản
Chúng ta thường hay phát âm tên các hãng xe theo thói quen riêng, nhưng đối với người Nhật thì cách đọc hoàn toàn khác. Mời các bác xem qua phát âm chuẩn một số hãng xe Nhật thông qua diễn đạt của thiếu nữ Mặt Trời Mọc.
[pagebreak][/pagebreak]

Xuất phát từ việc có nhiều tranh luận xung quanh cách phát âm chuẩn của người Nhật khi đọc tên các nhãn hiệu xe phổ biến của đất nước này, website MightyCarMods đã mời một thiếu nữ trẻ Nhật Bản thực hiện video bên dưới.

Chú ý kỹ cách phát âm các thương hiệu xe nổi tiếng Nhật Bản gồm Nissan, Subaru, Mitsubishi, Suzuki, Toyota, Mazda, Daihatsu, Honda và Lexus...có thể chúng ta sẽ không khỏi ngạc nhiên và bất ngờ vì xưa nay vẫn có thói quen đọc tên các hãng xe này không chuẩn :3dnhacnon:
Video

(theo carscoops)

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Nói tiếng nhật khó lắm nhỉ, mỗi làn phát âm em nó phải chớp mắt bạnh môi

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Vậy cũng quan tâm chi cho mệt , chủ yếu là có tiền để mua xe ko kìa , có tiền mua xe thì có đọc sai cỡ nào hãng xe bán đc xe cho mình nó cũng chấp nhận hết ... hehe . Với lại ngôn ngữ phát âm mỗi nước khác nhau thì làm sao có thể ép buộc tất cả phải đọc giống nhau đc chứ , tóm lại đọc sao người ta hiểu đc rồi .... chỉ có chính tả là phải viết đúng thôi , viết sai ng ta cười ...... hehe

Hạng B2
10/2/14
184
1.425
93
Còn nhiều hãng mà chưa đọc hết gì........

Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
khi nào VN mới có hãng xe riêng để có tên gọi đúng, chứ VN đi gọi đúng tên xe của nước ngoài thì quả là khó đó.